Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาแล้วไง TOT ผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาแล้วไง TOT ผม

หลังจากไช้ได้ปกติมา 6เดือน ก่อนหน้า6เดือนก็ไม่ปกติ กว่าจะได้ปกติ เล่นเอาโมโหอยู่หลายวัน
    ใช้ 3เมก มา แล้วตอนนี้เหลื่อไม่ถึง 512Kb
    ปกติ Attainable Rate มันปล่อยมาให้ 6เมกกว่า
    ทั้งปิดทั้งรีสตาทโมเดมไปหลายรอบละมีแต่จะแย่ขึ้น
    รอดูพรุ้งนี้ต่อไป ส่งใสต้องได้ด่าคนอีกแน่
    บิทเหลือตั้ง 10กิ๊ก ค่าปิงก็ 999
    Attached Files

เวรกรรม ตกมากเลยนะนั่น

Comment

เยอะมาก
      อัพ 416Kb เป็นช่วงแรกๆที่มีปัญหา จากนั้นก็ประปรับให้เป็น 503Kb แล้วก็ตกลงมาอีก

Comment

มันบล็อคบิท ชัวร์ ทำไงกับมันดี ฟ้อง สคบ.ได้ป่าวเนี่ย

Comment

ผมเคยเจอปัญหานี้เหมือนกันน่าจะเกี่ยวกับสายโทรศัพท์ด้วยนะครับถ้าสายเก่าหรือมีสัญญาณรบกวรเยอะก็เกิดอาการนี้เหมือนกัน

Comment

แนะนำให้ดูที่ ขั้วต่อของสายโทรศัพท์ ก่อน ว่าเป็นสนิม หรือ ชื้นรึเปล่า และ ลองต่อสายโทรศัพท์ตรงเข้า router ดูก่อน

Comment

SNR หายไปไหน ค่าAtten พุ่งพรวดเลย

ลองเช็คสายภายในดีๆ โทรศัพท์ มีเสียงรบกวนป่าว? หน้าหนา ลมพัดแรงๆ สายอาจจะมีปัญหา หรือลองเช็คแจ็คเสียบ สปิตเตอร์ กล่องกันฟ้า

ค่าปกติ จะเป็นตามภาพ แต่ถ้าไกลมากๆ ค่าจะลดลงไปบ้าง
              Attached Files
              Last edited by Zepherous; 5 Nov 2009, 09:06:54.

Comment

ผมว่าสายของท่านอาจจะชื้นนะครับสาย x ,y อะไรของมันประมาณนั้น

ผมก็เคยเป็นอาการคล้ายๆท่านเรียกช่างมา

วันเดียวมันไล่สายตั้งแต่ต้นขั้ว วันเดียว เสร็จ

มันเสียค่าบริการอะไรเลยครับ ติดต่อช่างให้มาดูสายดีที่สุด

Comment

Originally posted by benzx555 View Post
                  ผมว่าสายของท่านอาจจะชื้นนะครับสาย x ,y อะไรของมันประมาณนั้น

ผมก็เคยเป็นอาการคล้ายๆท่านเรียกช่างมา

วันเดียวมันไล่สายตั้งแต่ต้นขั้ว วันเดียว เสร็จ

มันเสียค่าบริการอะไรเลยครับ ติดต่อช่างให้มาดูสายดีที่สุด
                  ผมก็อยากให้ช่างมาดูครับ เพราะมาครั้งก่อนเขาก็ทำให้ (ไม่เห็นมันจะทำไรนอกจากโทรศัพท์หากัน)
                  โทรไป ศูนย์ อินเตอร์เน็ตของทีโอทีที่จังหวัด มันบองเน็ตล่ม ที่นู้นก็เล่นไม่ได้ โทรไปทีไรก็อ้างว่าแบบนี้
                  เเต่ทำไมบ้านเล่นได้หว่า

Comment

.
                    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 00:28:18.

Comment

Originally posted by YETTAMON3 View Post
                      ผมก็อยากให้ช่างมาดูครับ เพราะมาครั้งก่อนเขาก็ทำให้ (ไม่เห็นมันจะทำไรนอกจากโทรศัพท์หากัน)
                      โทรไป ศูนย์ อินเตอร์เน็ตของทีโอทีที่จังหวัด มันบองเน็ตล่ม ที่นู้นก็เล่นไม่ได้ โทรไปทีไรก็อ้างว่าแบบนี้
                      เเต่ทำไมบ้านเล่นได้หว่า
                      การแก้ไขต้องใช้ช่างหลายคนนะท่าน อย่้างน้อยๆก็ต้องมี 1 คน ดูสัญญาณอยู่ที่ชุมสาย และอีก 1 คน อยู่ที่บ้านเราเพื่อไล่สาย ต้องใจเย็นๆคุยดีๆ

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ ตอนนี้ปกติแล้ว เหมือนเขาจะทำเครื่องใหม่ ดูเว็บ postto โหลดไม่ไปเลย เว็บโหลดได้ครึ้งหน้า
                        เหมือนตอนที่สัญญาณนิ่งใหม่ๆ

Comment

Working...
                        X