Announcement

Collapse
No announcement yet.

win7 กด sleep แล้วไม่ยอมตื่น ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• win7 กด sleep แล้วไม่ยอมตื่น ทำไงดี

พอกด sleep แล้วจอดับ กดปุ่ม ที่คีย์บอด ก็ไม่ยอม มา

กดปุ่มเพาเวอร์ที่เครื่องครับ

แต่ของผมมันsleep ไม่ลงเนี่ยะดิ กดไปสักพัก มันจะเปิดเอง- -

Comment

โหมดเป็น S3 หรือ S1 คับ

Comment

Originally posted by championrpg View Post
        โหมดเป็น S3 หรือ S1 คับ
        S1 , S3 คือไรอ่ะครับ ดูตรงไหน

ตอนกดผมกดตรง start -- sleep มันดับไปเลย กดที่ คีบอร์ดก็ไม่ตื่น ต้องปุ่ม พาวเวอร์ที่เครื่อง ให้เครื่องดับ แล้วค่อยเปิดมาใหม่

Comment

เข้าไปเซตใน BIOS คับ แต่ละอันมันจะอยู่คนละที่ ถ้าเซตเป็น S3 ให้ปิด Re-call VGA BIOS (อยู่ใน BIOS เช่นกัน)

Comment

เหอะๆ พี่7เรา หลับไม่ยอมตื่นซะงั้น

Comment

ปลุกไม่ตื่น เอาน้ำสาดเลย

รอให้เครื่องดับไปก่อนสิครับ ค่อยเลื่อนเม้าส์ หรือกดปุ่มไรก็ได้บนคีบอร์ด
              ก็ติดแล้วครับ
              Last edited by nartzuzaa; 5 Nov 2009, 23:31:41.

Comment

Working...
              X