overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member jamrad's Avatar
    เซนทรัลลาดพร้าว,งามวงศ์วาน,เกษตร

Default สำหรับเล่นเกมส์โหด ๆ L3 สำคัญไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ เห็นผลมากไหมครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member tongja456's Avatar
    24 H รับส่งเคลมประกัน 350บ. ซื้อของพันทิพ พร้อมส่ง EMS คิดค่ารถพร้อมค่าส่ง ราคาของตามเว็บ 200 บ. PM

มาเอาความรู้

Super Moderator tor_Za's Avatar

เห็นผลครับ แต่ว่าถ้าเอาซีพียูที่มี L3 แต่ใช้การ์ดจอบ้านๆ ก็แรงสู้ซีพียูที่ไม่มี L3 แต่การ์ดจอแรงๆ ไม่ได้

ปล. L3 มีผล ถ้าเทียบกันที่ความเร็วและคอนฟิกระบบเท่ากันรวมไปถึงการ์ดจอรุ่นเดียวกัน

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ผมมองว่า มันเหมือนช่องทางในการติดต่อกับแรม ครับ ยิ่งมีหลายช่องทาง การส่งข้อมูล ต่อคอร์cpu ยิ่งมีอิสระมากขึ้น ครับ

OverclockZone Member tongja456's Avatar
    24 H รับส่งเคลมประกัน 350บ. ซื้อของพันทิพ พร้อมส่ง EMS คิดค่ารถพร้อมค่าส่ง ราคาของตามเว็บ 200 บ. PM

งึมๆ

OverclockZone Member

เกมส์โหดๆ
    โหดทางไหนอ่ะครับ
    Graphic โหด L3 อาจจะช่วยได้ไม่มากถ้า VGA ไม่เล่นด้วย
    Engine โหด อันนี้เห็นชัดครับ ประมาณว่า เวลาลมพัดใบไม้ แล้วมันพริ้ว แบบพริ้วไหว เหมือนของจริงๆ อันนี้ เห็นเลย

แต่ เกมส์โหดๆ ตอนนี้ที่มี มันโหดมีทั้งสองโหดเลย เหอะๆๆ งั้นเอา L3 ไว้ก่อน (แต่ L3 ผมไม่มา แงๆๆ)

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

เคยรัน Phenom X4 9650 L3 2 MB กับไครซิส ปะทะ Phenom II X4 L3 6MB

มีผลอย่างมากครับ....

OverclockZone Member jamrad's Avatar
    เซนทรัลลาดพร้าว,งามวงศ์วาน,เกษตร

ใช่ครับ ยังไงมีย่อมดีกว่าไม่มี แต่ขอให้จับได้อันที่มีล่ะกัน

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

มีผลเมื่อ OC มากๆครับ บอกไว้เลยนะ....หุหุๆ ฟามรับ

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Quote Originally Posted by dodge2009 View Post
    มีผลเมื่อ OC มากๆครับ บอกไว้เลยนะ....หุหุๆ ฟามรับ
    มีฟามรับ

Super Moderator

ยิ่งปรับรายละเอียดสูงมากเท่าไหร่ ยิ่งมีผลครับ
    แต่ในผลเทสนี้ปรับไม่สูงมากเท่าไหร่
    Athlon II X4 620 non L3 vs. Phenom II X4 910 6MB of L3

OverclockZone Member tanakaro's Avatar
    อยู่ที่กายและใจ ในปัจจุบัน

L3 ใช้กะผลเทสไม่ได้หรอกครับแต่ถ้า app ของท่านออกแบบมาแบบให้ทำงานกึ่งๆ รอ process เช่นทำ server หรือrender farm ถึงจะเห็นผลครับพวกผลเทสเกมส์มันเป็นเรื่องการ์ดจอมากกว่าครับ

OverclockZone Member punatoo's Avatar
    เกษตร รามอินทรา ฟอรจูน

อ่านกระทู้นี้เริ่มลังเล ทาง I 5

OverclockZone Member fourtakig's Avatar

ตามทีเรียนมานะ L3 มาผลกับงานที่ ใช่ CPU เยอะๆ อย่างการ render maya ละประมาณนี้ละ อิอิเห้นเค้าว่างั้นนะ

OverclockZone Member toon ชาวโลก's Avatar
    รามคำแหง ลาดพล้าว 112

L1 และ L2 หัวใครหัวมัน ( ไม่ใช้เผือก ) ส่วน L3 ทุกหัว Share กันครับ

Super Moderator

X3 710 3 หัว แต่มี L3 6MB
    X4 620 4 หัว แต่ไม่มี L3
    ความถี่ 2.6GHz เท่ากัน

ผลปรากฏว่า X3 710 ซึ่งมี L3 6MB แต่หัวน้อยกว่า ชนะไป

OverclockZone Member toon ชาวโลก's Avatar
    รามคำแหง ลาดพล้าว 112

ต้องอันนี้เลยครับของท่าน tor_za ชัดเจนดีความเร็วเท่ากันต่างกันที่ L3
    http://overclockzone.com/tor_za/year...thlon2_x4_620/

OverclockZone Member aof1234's Avatar
    ตากฟ้า/นครสวรรค์

Quote Originally Posted by punatoo View Post
    อ่านกระทู้นี้เริ่มลังเล ทาง I 5
    ถ้าจะเทียบกับI5 ก็คงต้องหาตัวที่มีL3ที่เปิดได้จริงน่ะครับ ไม่งั้นเล่นI5จะดีกว่า

OverclockZone Member

ไม่มีก็เล่นได้ แต่ตังค์ถึงมี ดีกว่า ไม่มีครับ

เหมือนรถยนต์อ่ะครับ Toyoya Altis ธรรมดาก็ขับได้เหมือนกันแต่ถ้าตังค์ถึงขับ Camry ไม่ดีกว่าเร้อ

fyo ครับ ๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks