Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมฮาร์ดดิสจำเป็นไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมฮาร์ดดิสจำเป็นไหม

พัดลมฮาร์ดดิส จำเป็นไหมคับ ผมมีฮาร์ดดิสอยู่2ตัวคับ อุณหภูมิ อยู่ที่40-45 องศา แต่ไม่มีพัดลมหน้าเคสครับ ไม่ทาบว่าจำเป็ฯต้องติดไหม (ตอนนี้ผมใช้พัดลม80mm ติดด้านใต้นะ ลดมาได้5ฮงศามั้ง)

ทำไมมันร้อนจังมันร้อนทุกยี่ห้อเลยหรอ

ขแมผม hitachi ร้อนมากสุดไม่เกิน40

Comment

ติดก็ดีครับ

จะได้ยืดอายุการใช้งานด้วยครับ

Comment

ถ้าการไหลเวียนอากาศภายในเคสดีแล้ว ไม่จำเป็นครับ
        เคสปกติ-ใหญ่ก็ไม่ต้อง ถ้าเคสเล็กๆหีือ External ควรจะมีครับ

Comment

ผมเห็นที่เชียร์อันละ 200 กว่าบาทแพงโครต

Comment

จัดทางระบาย ลม ดีๆครับ ไม่จำเป้นเลย

Comment

เมื่อก่อนผมก็เคยติดนะ จะว่าเย็นมันก็เย็นดี แต่ผมคิดว่าเย็นมากไปมันก็ไม่ดี(มั้ง ไม่แน่ใจ)
              ทุกวันนี้ผมไม่ได้ติด เพราะผมเปิดฝาเคสทั้ง 2ข้างอยู่แล้ว และช่วงนี้ก็เข้าหน้าหนาวแล้วด้วย
              ลดพัดไปได้หลายตัวเลย หุหุ ประหยัดไฟขึ้นอีกหน่อย

Comment

ติดก็ได้ ไม่ติดก็ได้

Comment

ผมติดครับ เย็นดี

Comment

ถ้าห้องฝุ่นเยอะ อย่าติด มันอัดฝุ่นเข้าดีๆเลย

Comment

มันตัวละกี่บาทงะจะไปถอยมั้ง

Comment

เคยอ่านบทความ ที่เขาทำวิจัย สภาพอุณหภูมิที่ ฮาร์ดดิสทำงานได้ดีและใช้งานได้นาน
                        ก็ประมาณอุณหภูมิของ จขกท แหละครับ เขาบอกมากกว่านี้หรือต่ำกว่านี้ก็พังเร็วกว่าปกติครับ

ท่านใดจำได้มาจากไหนและที่อุณหภูมิเท่าไหร่
                        ช่วยมาบอกทีครับ ใช่อันที่ดูHD.จากฟาร์มเซิฟเวอร์ของกูเกิลหรือเปล่า

Comment

มีก็ดีนะครับ...

Comment

อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ที่เก็บสต็อกไว้ยังไม่ได้เอาออกมาใช้หรือจำหน่าย จะเก็บไว้ที่ห้องเย็น -50c*

Comment

Working...
                            X