Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอข้อมูลช่วยตัดสินใจในการซื้อทีครับ ASUS VS GIGABYTE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอข้อมูลช่วยตัดสินใจในการซื้อทีครับ ASUS VS GIGABYTE

กำลังจะอัปสเป็คคอมใหม่หมดเลยอ่ะคับ อยากไปเล่น 1366 + X58

เล็งไว้ตอนแรก ASUS Rampage II Extreme แต่ระวังที่หาข้อมูลก็ไปสะดุดตากับ Gigabyte

GIGABYTE GA-EX58-EXTREME ก็สะกดสายตาอยู่ อยากขอความคิดเห็นหรือข้อมูลจากพี่น้อง

เพื่อช่วยในการตัดสินใจทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by sexytommy; 5 Mar 2010, 22:25:16.

ดันหน่อยจ้า

Comment

ซื้อรุ่นนี้ไม่ลองแวะๆไปดูP55มั่งหรือ อิๆ

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
        ซื้อรุ่นนี้ไม่ลองแวะๆไปดูP55มั่งหรือ อิๆ
        ไม่ค่อยมีใจให้ 1156 เลยอ่ะครับ ดีไม่ดีอย่าง ต่างกันอย่างไรชี้แนะทีครับผม ขอบคุณครับ

Comment

ASUS Rampage II Extreme น่าเล่น

Comment

Originally posted by sexytommy View Post
            ไม่ค่อยมีใจให้ 1156 เลยอ่ะครับ ดีไม่ดีอย่าง ต่างกันอย่างไรชี้แนะทีครับผม ขอบคุณครับ
            ผมแค่เห็นว่าท่านจะซื้อบอร์ด775ท็อบซึ่่งราคามันก็ไม่น้อย

ฉะนั้นท่านอาจจะมีงบพอควร(เดาเอา) ถ้าขายเซ็ทเก่า(ซึ่งไม่ทราบว่าเป็นอะไร)+เงินที่จะซื้อบอร์ดใหม่นี้ อาจจะได้p55 1156 มาใช้สบายๆ

ดีต่างกันอย่างไรคงบอกได้กว้างๆว่า มันกำลังจะมาแทนที่775 และรุ่นเล็กสุดของ1156 มันก็แรงพอๆกับ 775ในรุ่นท็อบแล้ว เทียบที่ไม่OC

หรือจะข้ามไป1366เลยก็ราคาไม่หนี1156ด้วย

Comment

โห้ ของ G อย่างสวยเลยอะ (ส่วนตัว)
              โหวต G+1 ละกัน

ลืมบอกไป .. เลือกที่คุณชอบเลย!!!!

Comment

ASUS 1 เสียงครับ

เเต่ผลทดสอบจากCHIP เค้าให้ คะแนน GAX58 Extreme เต็มร้อยเลยนะ
                ส่วนASUS ได้ 92 คะแนน
                เเต่ผมโหวตASUS เพราะ ได้ ซาวด์การ์ด Supreme FX X-fi

Comment

ผมก็เล็ง กิ้กก่ะ เหมือนกันครับ

รอมัน ซัพพอร์ต USB 3 0.0

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
                    ผมแค่เห็นว่าท่านจะซื้อบอร์ด775ท็อบซึ่่งราคามันก็ไม่น้อย

ฉะนั้นท่านอาจจะมีงบพอควร(เดาเอา) ถ้าขายเซ็ทเก่า(ซึ่งไม่ทราบว่าเป็นอะไร)+เงินที่จะซื้อบอร์ดใหม่นี้ อาจจะได้p55 1156 มาใช้สบายๆ

ดีต่างกันอย่างไรคงบอกได้กว้างๆว่า มันกำลังจะมาแทนที่775 และรุ่นเล็กสุดของ1156 มันก็แรงพอๆกับ 775ในรุ่นท็อบแล้ว เทียบที่ไม่OC

หรือจะข้ามไป1366เลยก็ราคาไม่หนี1156ด้วย
                    ป๋าเข้าใจผิดแว้ว ตัวที่ผมสนใจเปง 1366 นะคับ ><

Comment

Originally posted by Mr.SnaCk View Post
                      ผมก็เล็ง กิ้กก่ะ เหมือนกันครับ

รอมัน ซัพพอร์ต USB 3 0.0
                      ไม่รับร้อย น่าจะรอนิด 1 Usb 3.0 เดี๋ยวออกตรึม

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=616683

Comment

Originally posted by sexytommy View Post
                          ป๋าเข้าใจผิดแว้ว ตัวที่ผมสนใจเปง 1366 นะคับ ><
                          เออ จริงด้วยอะ ทำไมผมเห็นกระทู้ไหนเป็น 775 หว่า อุ๊ย อาย.. ไปดีก่า หน้าแหกไม่รับเย็บเลย

Comment

Working...
                          X