Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 6000 ไม่เกิน เล่นตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 6000 ไม่เกิน เล่นตัวไหนดีครับ

ช่วยแนะ ทีครับ ถ้า เขียว ราคานี้ ตัวไหนดีครับ
    และ แดง ราคานี้ ตัวไหนดีครับ
    (เน้นเล่นเกมส์) ใจจิงผมอยากได้ gtx260 แต่งบไม่ถึง

ATI HD5770 ไม่เกิน 6000 มีเงินทอนให้ด้วย

Comment

5770 +1

Comment

His IceQ 4870 1G................................6000

อยากเล่น DX 11 5770 สำหรับเรา 9.0c แค่นั้นก็พอ

Comment

5770 เดี่ยวไปสอยเลย ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ผมว่า ชมนี้ แนะนำ nvdia ครับ มีระบบ physx เกมส์ใหม่ๆ ตอนนี้ใช้กันเยอะครับ

ส่วน ATI ผมไม่แนะนำ 5xxx นะครับ เพราะ เกมส์ dx11 ยังไม่มีเลย ถ้าอยากเล่น 5xxx จิงๆ

รอเกมส์ dx11 ออกมาก่อนดีกว่าครับ ราคาตอนนั้นคงตกลงเยอะครับประหยัดได้เยอะครับ

Comment

ถ้า physx จะยังอยู่อีกนานก็น่าสน ^^

ส่วน DX11 เห็นด้วยมันยังไม่มีตอนมันมีจิงๆอาจจะมีการ์ด Dx11 ที่เด็ดกว่า 5xxx แน่นอน

HIS 4870 ICeQ เย็น+แรง 1G DDR5 256bit ในราคา 6070บาท
              แล้ว Nvidia จะเอาตัวไหนมาเทียบดีละ ในราคาไม่เกิน6000 และสู้ 4870ได้ ^^

Comment

5770++++++

Comment

5770 ครับ

ของเขาดีจริง

อ้อ ผมซื้อมาจาก Banana IT ฟอร์จูน ราคา 5100 บาทครับ แต่ในเวปมัน 5900

คิดไปคิดมา ซื้อมาได้ถูกนี่หว่า อิอิ

Comment

ลองหาตามห้องมือสองเอาคับ

ตัวเลือกเยอะดี

ผมเล่นการ์ดจอเป็นเพราะฝั่งนั้นละ

Comment

ช่วงนี้ไม่มีอะไรดีไปกว่า 5XXX แล้วครับ เชื่อเถอะครับ ไม่ผิดหวัง

สำหรับบางท่านที่ให้รอเกม dx11 ไม่ต้องรอครับ ถึงเอาไปเล่นเกม dx9 dx10 มันก็แรงกว่าอยู่แล้วครับคุ้มค่ามากกว่า

เทียบตรงๆ ถ้าnv ไม่มี phy (ผมใช้คำว่าถ้านะครับ) เทียบ GPU VS GPU น่าจะมองออกว่าอะไรได้เปรียบ ณ เวลานี้

ทางแก้เรื่อง phy ก็เพิ่มเป็น 5XXX+220 ไปแทน ได้ทั้ง dx11 และ phy

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
                        ช่วงนี้ไม่มีอะไรดีไปกว่า 5XXX แล้วครับ เชื่อเถอะครับ ไม่ผิดหวัง

สำหรับบางท่านที่ให้รอเกม dx11 ไม่ต้องรอครับ ถึงเอาไปเล่นเกม dx9 dx10 มันก็แรงกว่าอยู่แล้วครับคุ้มค่ามากกว่า

เทียบตรงๆ ถ้าnv ไม่มี phy (ผมใช้คำว่าถ้านะครับ) เทียบ GPU VS GPU น่าจะมองออกว่าอะไรได้เปรียบ ณ เวลานี้

ทางแก้เรื่อง phy ก็เพิ่มเป็น 5XXX+220 ไปแทน ได้ทั้ง dx11 และ phy
                        อะแน่นอนครับ+1

Comment

Originally posted by Cal2Toon View Post
                          ถ้า physx จะยังอยู่อีกนานก็น่าสน ^^

ส่วน DX11 เห็นด้วยมันยังไม่มีตอนมันมีจิงๆอาจจะมีการ์ด Dx11 ที่เด็ดกว่า 5xxx แน่นอน

HIS 4870 ICeQ เย็น+แรง 1G DDR5 256bit ในราคา 6070บาท
                          แล้ว Nvidia จะเอาตัวไหนมาเทียบดีละ ในราคาไม่เกิน6000 และสู้ 4870ได้ ^^

Comment

คิดเหมือนผมเลย ณ เวลานี้ต้อง Dx11 ก่อนครับ

Comment

4890 มือ 2 คับ ไม่ถึง 6000 ด้วย

แรงกว่า 5770และ4870 อิก

Comment

Working...
                              X