overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member

Default คอมผมเป้นอะไรไม่ทราบครับ ผู้รู้โปรดช่วยทีครับ

ช่วยด้วยครับไม่ทราบคอมผมเป้นอะไรไปไม่รุ อยุ่ๆ เครื่องมันก็ช้าไปเฉยๆ แต่ภาพหน้าจอหรืออย่างอื่นปกติทุกอย่างเพียงแต่เกมสตีทไฟเตอ4ที่เคยเล่นแล้วลื่อนๆกลับอืดๆไปซะเฉยๆ ผมเลยลงวินโดวใหม่ซะ พอฟอแมทเสด ตอนลงไดรฟเวอเมนบอร์ดเท่านั้นหละครับ มันมีบางอบ่างเกิดขึ้นคือ
    1. รพหว่างลงไดรฟเวอ มีหน้าต่างที่มีสามเหลี่ยมสีเหลืองๆที่มี ! อยุ๋ด้วยขึ้นมา ว่าHardware Installation แล้วจะมีให้เรากดว่า Continue Anyway กับ STOP Installation
    2.ภาพหน้าจอมันแปลกๆไปเลยครับอธิบายไม่ถูกมีภาพมาให้
    พอรีสตาทใหม่ ตอนแรกภาพมันก็แปลกๆตั้งแต่ตอนบูทเข้าเลยครับ ไม่ได้เป้นเฉพาะตอนอยุ๋ในวินโดว
    ในรูปเป้นตอนที่ลองฟอแมทใหม่อีกรอบตอนแรกก็ปกติดีพอฟอแมทไปได้ซัก 2-3%ภาพก็เป็นแบบเดิมอีก
    อยากจะถามผู้รู้ว่ามันเป้นที่อะไรครับแล้วจะเช็คและแก้ปัญหายังไงได้บ้าง เพราะพึ่งจะมาเป็นตอนฟอแมทคอมใหม่ก่อนหน้านี้ไม่เหนมีอาการแบบนี้
    ภาพอาการครับ

อีกลิ้งครับเผื่ออันบนดูไม่ได้
    อันนี้ภาพปัญหาข้อแรกครับ http://images.temppic.com/06-11-2009...0.56200800.jpg
    Last edited by Marsenal18; 6 Nov 2009 at 02:02:54.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

การ์ดจอมีปัญหาเหมือนแรมบน VGA จะมีปัญหาหรือความร้อน VGA ขึ้นครับ

รบกวนอธิบายแบบระเอียดๆทีครับ ผมยังงงๆอยุ่อะครับ แล้วผมจะแก้ปัญหาได้ยังไงบ้างอะครับ

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

นี่ได้ลงไดเวอร์เมนบอร์ดไปก่อนหน้านี้แล้วช่ายป่ะ

ป่าวเลยครับ ฟอแมทเสดพอลงไดรฟเวอเมนบอร์ดก็ขึ้นงี้เลย แต่พอกดcontinueก็ลงได้จนเสร็จนะครับ
    มันจะเป้นที่การ์ดจอผมมีปัญหาป่าวครับ ถ้าใช่ผมจะได้รีบเอาไปเครมเลย

ใครก็ด้ายให้คำตอบที่กระจ่างชัดทีครับ

OverclockZone Member matayason's Avatar
    Khonkean University Nongkhai Campus

มันเตือนว่าตัวไดรเวอร์ยังไม่ได้รับการรับรองจากไมโครซอฟ ซึ่งอาจจะไม่ปลอดภัยกับอุปกรณ์ของท่าน ท่านต้องการที่จะทำต่อหรือไม่ ถ้าท่านตอบ Stop มันก็จะหยุดการติดตั้งครับ ถ้าตอบ Yes มันก็จะกระทำการติดตั้งต่อครับ ไม่ได้เกี่ยวกะการ์ดจอครับตัวนี้ ส่วนเรื่องภาพอาจจะเป็นที่การ์ดจอครับ

พนม บางคล้า บางกะปิ-หน้าราม(ชั่วคราวไม่ค้างคืนเน้อ)

ลองหาไดร์เวอร์ตัวใหม่ลงดูครับหลังจากฟอร์แมทเสร็จแล้ว หาเอาจากเว็ปของ Asus เลยครับ เห็นแว๊ปๆ น่าจะไม่ผิดยี่ห้อนะ หามาไว้หลายๆรุ่นก่อนก็ได้ อันไหนใช้ได้ก็เก็บไว้เลย

OverclockZone Member sanpinkaew's Avatar

1. ที่เล่นแล้วช้า เป็นเพราะอุณภูมิแน่นอนครับ OC มากไปหรือป่าว หรือว่าประกอบระบบระบายความรู้ไม่ดีหรือป่าว เช็คให้ดีก่อนนะครับ

2. ที่ลงโปรแกรม แล้วมีให้เลือกว่า Continue ก็เพราะว่าเป็นที่ Firewall ครับ เพราะว่าบางโปรแกรมมีการเปิดพอร์ทออโต้ เพื่ออัพเดทตัวเองตลอดเวลาครับ Firewall มันเลยเตือน ว่าจะให้คุณดำเนินการต่อหรือว่าหยุดการติดตั้งครับ ไม่เกี่ยวกับที่เครื่องคุณอืดเลยสักนิดครับ

ส่วนอาการข้อท้ายๆผมว่า การ์ดจอน่าจะมีปัญหาแล้วนะครับ

OverclockZone Member daimyo18's Avatar

จขกท. เป็นญาติฝั่งไหนกับผมป่าวครับ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks