Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครืองมีปัญหาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครืองมีปัญหาคับ

คือผมเล่น oc ด้วย แล้วปกติเวลาเปิดเครื่อง มันจะดับแล้วประมาณ 3 วิ ก็จะขึ้นมาใหม่แล้วเข้า windows ต่อ แต่ช่วงนี้มันจะดับไปประมาณ 10 วิถึงบูทขึ้นอะคับ ผมต้องเอาแผงแรมถอดออกมาสลับถึงหายคับ แต่บางทีก็ไม่หายไม่ทราบเป็นที่อะไรคับ แล้ว Link width ผมเหลือ x2 เองครับจริงๆมันต้องเป็น x16รวบกวนด้วยคับ ตามรูป
    Attached Files

ดันๆๆๆช่วยด้วยๆๆๆ

Comment

power จ่ายไฟพอไหม คาดเดาก่อน

Comment

ไม่ช่ายนะคับผมพึ่งเปลี่ยนมา icute titanium 800 w pro

Comment

9600gt ใช่หรือไม่

Comment

ไม่ช่ายคับ evga 275 คับ

Comment

Load Default Bios ดูว่าหายไหม

Comment

งานชุดหลัง ๆ ค่ายเขียว และผู้ผลิตค่ายต่าง ๆ ทำได้ไม่ปรานีด ของเคลมกันระนาว

ยิ่งของ FORSA นะ ยิ่งแล้วใหญ่

เอ่อ โทดที ไม่ทันอ่าน
                Last edited by เรกะกอร์ฟ; 6 Nov 2009, 11:29:06.

Comment

Originally posted by Blademint View Post
                  Load Default Bios ดูว่าหายไหม
                  หรือว่าต้อง flash bios ใหม่ป่าวคับ อาการที่ว่าน่าจะเป็นที่ MB ไหมคับ P5Q turbo

Comment

ผมหมายถึง Load ค่า Optimized Default เท่านั้นนะครับ

หรือว่าจะอัพเดทไบออสเป็นตัวล่าสุดผ่าน Q-flash เลยก็ได้ครับ

Comment

ดันๆ

Comment

Working...
                      X