Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหนอยครับกำลังจะจัดสเปคใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

- - ต่างกันเยอะจิงๆ

บอรด์ที่ท่านว่า รู้สึกจะมี 2แบบปะครับ เห็นมันรหัสเหมือนกันเลย อันหนึ่งไส่การด์จอได้2อันอีกอันไส่ได้อันเดียวราคาเท่ากันเลย
    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=5309
    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=5431

เนียอะครับ

และที่ต้องระวังที่ท่านว่านี้ระวังอะไรครับ
    ราคาเวปนั้นมันมั่วครับ เอาอะไรมากครับ Web thanni น่ะ

ขอ Dis Credit มันหน่อยละกันว่ามั่วนิ่มสุดๆ บางคนสั่งแล้วโอนเงินไป thanni ตอบกลับมาว่าไม่มีของ

เดี๋ยวก็ลงราคาผิดอีกน่ะครับ

จะเอาให้ชัวร์ ก็จำไปเลยครับว่ารุ่นนี้เลยนะครับ ASUS M4A785TD-V EVO ราคาช่วง 3350 - 3400 ครับ ซื้อที่ JIB ก็ได้

ส่วนข้อควรระวัง เวลาเล่น AMD ครั้งแรก หรือไม่เคยเล่นมาก่อนก็คือ

ระวังจะติดใจนะครับ แล้วท่านจะรู้ว่า AMD ก็แรงดีเหมือนกัน

ของแรงใช่ว่าต้องแพงเสมอไปนะครับ...

Comment

ระวังของดีไม่รู้ตัว อิอิ

เรื่องการ์ดจอเสริมให้อีกนิด

ที่เค้าบอก 5750แรงกว่า GTS 250 ไม่ได้แรงแบบปลิดทิ้งนะครับแค่วัดมาเป็นกราฟแล้วแรงกว่าไม่กี่ เปอร์เซนต์ถ้าข้องใจ Ati จัด GTS 250 ดีกว่า ไม่ต้องคิดมาก

อีกอย่าง Intel 4 หัวราคาถูกมันสู้ AMD ไม่ได้ AMD มันกินตลาด ระดับล่างหมด นอกจากจะแฟน Intel ถึงจัด Intel ครับ ถ้าไม่เกี่ยงค่ายผมว่า งบน้อย มอง AMD ดีกว่า

Comment

ที่เค้าบอก 5750แรงกว่า GTS 250 ไม่ได้แรงแบบปลิดทิ้งนะครับแค่วัดมาเป็นกราฟแล้วแรงกว่าไม่กี่ เปอร์เซนต์ถ้าข้องใจ Ati จัด GTS 250 ดีกว่า ไม่ต้องคิดมาก

อีกอย่าง Intel 4 หัวราคาถูกมันสู้ AMD ไม่ได้ AMD มันกินตลาด ระดับล่างหมด นอกจากจะแฟน Intel ถึงจัด Intel ครับ ถ้าไม่เกี่ยงค่ายผมว่า งบน้อย มอง AMD ดีกว่า
        ตามนั้นเลยครับ...

ถ้ายังใจรัก Intel + Nvidia ก็ตามใจท่านเลยครับ ซื้อความสบายใจกลับไปเลย

แต่อยากลอง AMD + ATi ก็ลองได้นะครับ อาจจะติดใจก็ได้

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
          ราคาเวปนั้นมันมั่วครับ เอาอะไรมากครับ Web thanni น่ะ

ขอ Dis Credit มันหน่อยละกันว่ามั่วนิ่มสุดๆ บางคนสั่งแล้วโอนเงินไป thanni ตอบกลับมาว่าไม่มีของ

เดี๋ยวก็ลงราคาผิดอีกน่ะครับ

จะเอาให้ชัวร์ ก็จำไปเลยครับว่ารุ่นนี้เลยนะครับ ASUS M4A785TD-V EVO ราคาช่วง 3350 - 3400 ครับ ซื้อที่ JIB ก็ได้

ส่วนข้อควรระวัง เวลาเล่น AMD ครั้งแรก หรือไม่เคยเล่นมาก่อนก็คือ

ระวังจะติดใจนะครับ แล้วท่านจะรู้ว่า AMD ก็แรงดีเหมือนกัน

ของแรงใช่ว่าต้องแพงเสมอไปนะครับ...
          อ่อคร้าบผมชอบไปดูเวปนั้นรูปมันเยอะดี

- -

อย่าว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะครับ ขอเมล์ท่านหนอยจะได้มัยไว้ไห้ผมปรึกษา เหมือนเป็นผู้ชี้ทางสว่างเลยนะนิ

ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
            ตามนั้นเลยครับ...

ถ้ายังใจรัก Intel + Nvidia ก็ตามใจท่านเลยครับ ซื้อความสบายใจกลับไปเลย

แต่อยากลอง AMD + ATi ก็ลองได้นะครับ อาจจะติดใจก็ได้
            ตอนนี้ผมไม่ได้ติด เรือง cpu ละ อยากมาลองamdมั้ง แต่เรื่อง vgaยัง แปรป่วนอยู่

^ ^

Comment

Originally posted by kawasakizx View Post

หรอครับ

เวลาผมดูส่วนมากก็ดูเป็นกราฟ บางที เห็นกราฟบางอันGTS250ก็แรงกว่า4870ซะงั้น

งงเหมือนกัน

ไม่รู้เค้าดูกันยังไง

- -

Comment

อ่อคร้าบผมชอบไปดูเวปนั้นรูปมันเยอะดี

- -

อย่าว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะครับ ขอเมล์ท่านหนอยจะได้มัยไว้ไห้ผมปรึกษา เหมือนเป็นผู้ชี้ทางสว่างเลยนะนิ

ฮ่าๆ
                ถูกครับ เวปนั้นเอาไว้ Check ราคาอย่างเดียวนะครับ อย่าริอาจไปสั่งของกับมันเลยนะครับ

เพราะอาจจะได้ความเซ็งกลับมา

ส่วนเรื่อง E-mail ก็ไป Check ใน PM เอานะครับ

ผมส่งไปให้แล้วนะครับ...

Comment

ถูกครับ เวปนั้นเอาไว้ Check ราคาอย่างเดียวนะครับ อย่าริอาจไปสั่งของกับมันเลยนะครับ

เพราะอาจจะได้ความเซ็งกลับมา

ส่วนเรื่อง E-mail ก็ไป Check ใน PM เอานะครับ

ผมส่งไปให้แล้วนะครับ...
                  ครับผม

ขอบคุณสำหรับการแนะนำนะครับ

ผมADDไปแล้วนะครับ

Comment

มือ 2 นะครับ ราคาโดยประมาณ อาจถูกกว่าหรือแพงกว่า

CPU intel Q8200 4500 OCZ
                    MB Gigabyte GA-P45T-UD3R 4000 OCZ
                    RAM Kingston HyperX 1x2 GB 1800 OCZ
                    HDD Seagate 80GB 800 OCZ
                    Case NoPower 400 Advice
                    PSU Raidmax 530 SS 1200 OCZ
                    VGA 5770 5000 OCZ
                    Dvd-RW HP 890 Advice
                    Zink Cooler Master hyper TX3 589 HWH

Total 19179

Comment

Working...
                    X