overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29
    OverclockZone Member

Smile msn เป็นแบบนี้ อ่า ครับ

ลบ แล้ว ติดตั้งใหม่ ก็ไม่หาย
    กด yes อัพเดท แล้ว มันก็ error
    ต้องทำยังไงหรอครับ เพิ่งฟอแมต คอม ใหม่ แท้ๆ งง ขอบคุณครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member Viper 1964's Avatar
    Chicago & Illinois

ที่มัน Errorก็คือคุณเป็น Windows SP 2เปล่างิ
    ถ้าจะอัพเดท ต้องเป็น Windows SP 3 ครับ 2 ผมลองแล้วไม่ได้

OverclockZone Member I3lacKJacK's Avatar

มันให้อัพเดตเป็น v 9 อ่าครับ

ถ้าไม่อยากโหลด ก็ปรับให้มันรัน win2000 อ่ะ

แต่ plus จะไม่ทำงานนะครับ

ปล. โหลด msn v9 มาลงครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

คือ...... มันไม่ได้ฟ้อง error อะไรเลยนะคับ อ่าน eng ออกหรือเปล่า
    มันแค่บอกว่า มี version ใหม่กว่าที่คุณใช้อยู่ ต้องการลง version ใหม่เลยไหม "ใช่" หรือ "ไม่"

สำหรับคนใช้ windows Vista กับ 7 ลองไปทำตามเว็บนี้นะคะ
    รัน plus กับเล่นกล้องได้ปกติดีคะ
    http://www.phuketbutler.com/node/1072

OverclockZone Member penryn027's Avatar

ผมก็เปนแต่ไม่อยากลงm9เลย

OverclockZone Member greenteaz's Avatar

M9 ดีทุกอย่าง

เสียอย่างเดียว ดูรายชื่อเป็น Mail ไม่ได้ เล่นไม่ถนัดถนี่ เลย

แต่เมื่อบังคับให้ Update กันอย่างงี้ "จะเจ็บเท่าไหร่ฉันก็จะทน" T^T

OverclockZone Member paradox3d's Avatar

ไม่อัพได้ป่าวครับ เอิ๊กๆ

คืออัพแล้ว พ้อน เป็นเล็กๆ แก้ฟ้อนได้ไม่ครับ ตรงที่ List

แล้วก้อ ชื่อที่เป็น สัญลักษณ์ จะเห็นเป็น 4 เหลี่ยมอ่ะครับ แก้ได้มั้ย

OverclockZone Member dekong's Avatar

แล้วถ้ามัน error แบบ 3 ตัวนี้ละครับ แก้ไงดี ปัญหานี้เซิชวิธีแก้ไม่เจอด้วย

aborted:0x80004004

failed_prior_task:0x80004004

hr:0x80070652

ขอ edit เพิ่มนิด 3 ปัญหานั้นเป็นตอนลง m ใหม่ครับ
    Last edited by dekong; 6 Nov 2009 at 20:34:45.

OverclockZone Member chethappy's Avatar

5555+

มันให้ใช้ 9.0 กับ 10.0 หมดแล้วครับ ใช้จิงๆหมดทั้งประเทศเมื่อเช้านี้

เพราะ ตัวที่มัน ยังให้ใช้เมื่อก่อนคือ 8.5 อย่างต่ำ ครับ
    Last edited by chethappy; 6 Nov 2009 at 20:40:38.

เป็นเหมือนกัน ไม่อยากใช้ m9 เลยชอบเก่าๆ ใช้ง่ายๆเดิมๆ แน่นๆ ไม่หลวม --"

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Quote Originally Posted by greenteaz View Post
    M9 ดีทุกอย่าง

เสียอย่างเดียว ดูรายชื่อเป็น Mail ไม่ได้ เล่นไม่ถนัดถนี่ เลย

แต่เมื่อบังคับให้ Update กันอย่างงี้ "จะเจ็บเท่าไหร่ฉันก็จะทน" T^T

M V.9 ของผม มันก็ดู ชื่อ mail ได้ครับ [ได้ทั้งชื่อหัวเอ็ม และ เมล์] ภาษาไทยด้วย
    • [เพราะ 8.5 ตัวเก่าของผมมันเป็น Thai]

Quote Originally Posted by gonzy View Post
    เป็นเหมือนกัน ไม่อยากใช้ m9 เลยชอบเก่าๆ ใช้ง่ายๆเดิมๆ แน่นๆ ไม่หลวม --"
    8.5 ผมว่ามันดี สุึดละ ใช้ง่าย

แต่วันนี้ ลองใช้ 9 เล่นไป เกือบชั่วโมงก็คล่องละ มันไม่ได้ใช้ยากเลย

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

มันห่วยมากๆ msn 9 หลุดเป็นว่าเล่น หุหุเซ็งจริงๆ ใช้ 8.5 ไม่เห็นมีปัญหาอัฟทำซากไร

OverclockZone Member pjpop's Avatar

hr:0x80040005

ติดอันนี้ลงไม่ได้

OverclockZone Member YapRider's Avatar

Quote Originally Posted by H2OPlUS View Post
    มันห่วยมากๆ msn 9 หลุดเป็นว่าเล่น หุหุเซ็งจริงๆ ใช้ 8.5 ไม่เห็นมีปัญหาอัฟทำซากไร
    แต่ของผมถ้าเน็ตไม่หลุดเอง มันก็ไม่เห็นหลุดนะ - -*

OverclockZone Member sjack2525's Avatar

Default แจ๊ค ขาจร

******ปิดหน้าต่างMSNไปให้หมดก่อน แล้วก็คลิกขวาที่ตัวไอคอนMSN(ที่หน้า desktop ง่ายสุด) เลือก Properties

เลือกแท็บ Compatibility ช่อง Compatibility mode ให้ tick ช่อง Run for ...

แล้วเลือก Windows 2000 แค่เนี้ยแหละ แล้วก็เปิดMSNขึ้นมา ถ้ามันให้ install ก็กด cancel ไปก็ได้
    ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยนะครับ

ไม่ค่อยได้โพสบ่อยนักนะครับ

OverclockZone Member terngza's Avatar

กะลังจะตั้งกระทู้ คงหมดยุค 8.5 แล้วซินะ โธ่ๆๆๆ T^T ไม่อยากใช้ 9.0 เลย

งง ยิ่งหัวโบราณอยู่ อย่างว่าละครับลองลงแล้ว จะให้มันแสดงเป็นชื่อเมลก้อไม่ได้

ไอรูป Display จะย้ายมาอยู่ด้านขวาได้มั้ยนิ

OverclockZone Member terngza's Avatar

อะเปลี่ยนเปนรัน win2000 หายละ 555+

ปกติก้อไม่ได้เล่นพลัสอยู่แล้ว

OverclockZone Member Yoyo9z's Avatar

Quote Originally Posted by arito View Post
    คือ...... มันไม่ได้ฟ้อง error อะไรเลยนะคับ อ่าน eng ออกหรือเปล่า
    มันแค่บอกว่า มี version ใหม่กว่าที่คุณใช้อยู่ ต้องการลง version ใหม่เลยไหม "ใช่" หรือ "ไม่"
    อ่านดีๆเขาบอกว่ากด yes แล้วเออเร่อนี่ครับ

OverclockZone Member YasHamArU's Avatar

เห็นมีอีกวิธีนึงอ่ะครับที่ให้ใช้Reshackแก้เอา

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks