overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Default แนะนำรางปลั๊กไฟให้ทีครับ

แนะนำรางปลั๊กไฟให้ทีครับ ขอสัก 5-6 ช่อง แบบสวิทช์เดียวนะคัรบ งบ 500 ตอนนี้เล็ง Belkin Syndome Zircon ตัวสุดท้ายนี่ของไทยครับ แต่ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหน ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

toshino ก็ดีนะ ใช้อยู่ ไม่แพงมาก

OverclockZone Member BEAM ME06's Avatar

Zircon +1 ซื้อที่แม็คโคร ประมาณ350บาท(ไม่รู้ตอนนี้ขึ้นราคารึยัง)
    ราคาไม่แรงเกินครับ ใช้มา3ปีกว่ายังไม่พัง
    เคยใช้เดลต้า 3เดือนลาโลกแล้วครับ(ละลาย)

OverclockZone Member gerrard's Avatar

Quote Originally Posted by BEAM ME06 View Post
    Zircon +1 ซื้อที่แม็คโคร ประมาณ350บาท(ไม่รู้ตอนนี้ขึ้นราคารึยัง)
    ราคาไม่แรงเกินครับ ใช้มา3ปีกว่ายังไม่พัง
    เคยใช้เดลต้า 3เดือนลาโลกแล้วครับ(ละลาย)
    ขายที่แม็คโครอย่างเดียวใช่ไหมครับ พอดีมีคนแนะนำมา จะได้ซื้อโบลเวอร์ด้วยเลย

OverclockZone Member BEAM ME06's Avatar

^
    ^
    น่าจะขายแม็คโครที่เดียวนะครับ ถ้าขายที่อื่นคงแพงกว่านี้

OverclockZone Member

ใช้ BELKIN รับประกันตลอดอายุการใช้งาน แล้วก้ป้องกันไฟกระชากไฟเกินด้วย ช่องปลั๊กไฟช่องละร้อยบาทนะ อย่างของผมตัว 6 ช่องก้ 600 ฟ่าๆ

Quote Originally Posted by Dongkung2 View Post
    ใช้ BELKIN รับประกันตลอดอายุการใช้งาน แล้วก้ป้องกันไฟกระชากไฟเกินด้วย ช่องปลั๊กไฟช่องละร้อยบาทนะ อย่างของผมตัว 6 ช่องก้ 600 ฟ่าๆ
    ป้องกันไฟกระชากนี่ เคลมได้แต่เฉพาะรางปลั๊กใช่ไหมครับ แล้วอุปกรณ์คอมที่ใช้เจ้า Belkin ตัวนี้แล้วโดนไฟกระชากแลล้วเสียด้วย เขารับเคลมป่าวครับ

OverclockZone Member BZZ's Avatar

Belkin เค้ามีรับประกันอุปกรณ์ที่ต่อด้วยนะครับ อ่านดูตรงแพคเกจก็ได้ แต่สายสั้นไปหน่อยในรุ่นถูก (1.8ม.)
    รุ่นแพงเห็นราคาก็ไม่อยากจะซื้อ ราคายังกะ ups อิอิ

Quote Originally Posted by BZZ View Post
    Belkin เค้ามีรับประกันอุปกรณ์ที่ต่อด้วยนะครับ อ่านดูตรงแพคเกจก็ได้ แต่สายสั้นไปหน่อยในรุ่นถูก (1.8ม.)
    รุ่นแพงเห็นราคาก็ไม่อยากจะซื้อ ราคายังกะ ups อิอิ
    งั้นเราก้ซื้อรุ่นถูก 1.8ม. มา แล้วก็ซื้อสายถูกๆมาต่อก็ได้นี่ครับ

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

Belkin รุ่นถูกๆสายจะสั้น รุ่นแพงๆสายจะยาวครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

BELKIN ครับ

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

ไม่ใด้ใช้ของ BELKIN หรอก

เคยเห็นหน้าตามันดูแล้วแข็งแรงดี ก็เลยดัน

OverclockZone Member minipop's Avatar

Belkin ของเขาเทพจริงๆ กันไฟกระชากได้เนียนมากๆ แต่ผมใช้ 4 เต้าอยู่อะ ซื้อที่ it city

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

ผมใช้ของ อมร 300 กว่าบาทของเขาดีจริงๆ

OverclockZone Member

คือผมเพิ่มซื้อมาครับยี้ห้อ DATA เป็น Universal มีสวิทช์แยกแต่ละเต้าเสียบ มีฟิว
    มี 5 เต้าเสียบขายที่โลตัสป้ายเหลืองอยู่อันละ 199 ครับลองดู

ผมเคยซื้อแบบ 4 เต้าเสียบมาตอนนั้นซื้อ 1 แถม 1
    ใช้มาประมาณ 6 เดือนได้เต้าเสียบไม่พอเลยซื้อเพิ่ม
    ขณะนี้ยังไม่มีอาการอะไรผิดปรกตินะครับ

ลองดูละกันนะครับเพือถูกใจ

OverclockZone Member Skyline_GTR's Avatar
    RMUTI-KKC ขอนแก่น

ใช้ของธรรมดาครับ Data อันละร้อยกว่าๆ ใช้มา 4-5 ปีแล้ว เปลี่ยนสวิทช์ไป 3 ครั้ง ส่วนมากก็เสียกันที่สวิทช์
    หลอดไฟสีส้มๆ ตรงสวิทช์มันร้อนเลยทำให้สียไว ต้องหา R มาต่อลดกระแสลงจะได้ไม่สว่างมากและไม่ร้อน ยืดอายุไปได้อีก

อีกอันซื้อตามห้างแบบซื้อ 1 แถม 1 ก็เอามาต่อ R ใส่ ก็ใช้ได้นานเหมือนกัน

OverclockZone Member newsgau's Avatar

Clef Powerbridge 6 เลยครับ ชัวร์ๆ

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

ไม่เคยใช้ของดีๆ กับเค้า ว่าจะเปลี่ยนมั่ง

OverclockZone Member noom4477's Avatar

Toshino ก็ใช้ดีครับ แต่บ้านผมพังไปรู 1ละครับ ไหม้ (เปิดไม่ปิดเลย) ถ้าใช้ทั่วไปก็ ดีครับ ราคาถูกดี หาซื้อง่าย

OverclockZone Member ittipatakk's Avatar
    กทม. ถนนกาญจนาภิเษก

ผมใช้ noname ตลาดนัด --* อยู่มา5ปีกว่าละ ต่อups

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks