Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ จำเป็นไหม ที่ ใช้ Cpu ของ InteL แล้ว ต้องใช้การ์ดจอ Nvidia (gtx275 Vs 5850 ) ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ จำเป็นไหม ที่ ใช้ Cpu ของ InteL แล้ว ต้องใช้การ์ดจอ Nvidia (gtx275 Vs 5850 ) ++

ผมจะซื้อคอมใหม่แต่ว่ายังเลือกการ์ดจอไม่ได้

ผมใช้ I 5 นะครับ

ผมไปถาม ร้าน 4 ร้าน ที่มีความรู้เรื่องคอม ( มั้ง )

ว่าจะใช้การ์ดอะไรดี ระหว่าง 5850 กับ Gtx 275

คำตอบของทั้ง 4 ร้าน

ร้านที่ 1. 5850 แรงกว่าก็จริง แต่ความแรงมันมองไม่เห็นด้วยตาเปล่า ถ้าใช้ Intel ใช้ gtx275 เวิคกว่า หนู

ร้านที่ 2. ไม่เกี่ยวกันเลย ต้องนี่เลย 5850 แรงกว่า แน่นอน

ร้านที่ 3. Nvidia มันทำมาเพื่อซัพพอร์ทกับ InteL เพราะฉะนั้น Gtx 275 ฟันธง

ร้านที่ 4. พี่แนะนำให้ซื้อ 5850 นะเล่นเกมลื่นกว่า

ผู้รู้ ตอบทีครับ ผม งง หมดแล้ว ว่าเอาอะไรดีระหว่าง Gtx 275 กับ 5850

ถ้าผมจะใช้ Cpu I 5

ปล. เพื่อเล่นเกมนะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
    Last edited by tlehaha; 6 Nov 2009, 15:53:48.

ถ้าผมตอบไปจะเป็นร้านที่5ไม๊เนี่ย

งั้นตอบเลยละกัน ซื้อมัน2ตัวเลย บอร์ด I5 ใส่2ตัวได้อยู่แล้ว

5850+275 ตรงประเด็นกับทุกร้านเลย ทั้งแรงทั้งลื่น

Comment

ไม่เกี่ยวว่า intel ต้อง nvidia ครับ ใส่ได้หมด

แต่ถ้าเป็นผม ผมจะเล่นค่ายแดง

Comment

ใส่ได้หมด แล้วแต่ชอบ อยากรู้ว่าตัวไหนแรงกว่า ก็หาผลทดสอบดูครับ

Comment

ไม่เกี่ยวครับ ปัจจุบัน ผม E8400 + HD 4850 ไม่เห็นมีปัญหาเลย

Comment

nvidia มี PhysX สนับสนุนการเล่นเกมส์คับ

Comment

เคยใช้ทั้งสองรุ่น ถ้าเทียบเล่นเกม 275 กับเกมปัจจุบันดีกว่าครับ
              แต่ถ้าอยากได้ dx11 ก็ต้อง 5850

Comment

สมัยนี้มันต้อง Mix and Match 5850 น่าจะแรงกว่านะ Hardware ดี ยอมดีกว่า Software ดีแน่นอน Software มันไม่เสียเงิน(Driver) Hardware เสีย

Comment

5850 โลด

Comment

3650 ฟิ้วววว

5850 ดีกว่า ฟิ้วๆๆ

Comment

5850 แจ่ม

Comment

HD5850 ครับ แรงกว่า เร็วกว่า ใหม่กว่า ดีกว่าแน่นอนครับ

ที่บอกว่า Intel Support กับ nVidia กว่า ATI ไม่เป็นความจริงครับ

ถ้าเลือก GTX275 เล่นเกมมี PhysX
                        ถ้าเลือก HD5850 ใหม่กว่า DX11 ตอน IDLE ประหยัดไฟกว่ามากๆ เอามาโหลดบิตยังได้เลย

อันนี้เป็นการทดสอบของเว็บเรานี่แหละครับ HD5850 ยังแรงกว่า GTX285 ทุกการทดสอบ แล้ว GTX275 จะเหลือหรอ

HD5850 ดีกว่าในทุกๆด้านเลยก็ว่าได้ครับ

ที่มา
                        http://www.overclockzone.com/zolkorn...850/index3.htm

Comment

ผมเบื่อจริงๆ พวกร้านแบบนั้น จะแนะนำลูกค้่าก็แนะนำแบบมั่วๆ ทำให้ลูกค้าได้รับความรู้ที่ผิดไป

Comment

intel กับ nvidia มันกัดกันจะตาย มันจะไปเข้ากันได้ไง

Comment

ถ้าถามตอนนี้ก็ GTX275...เกมส์ DX11 ยังไม่ออกมาให้เล่น ให้เทส(หรือออกมาแล้วหว่า) 5850 จึงเป็นตัวเลือกที่2 รอเกมส์ออกมาค่อยว่ากัน

Comment

Working...
                              X