Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนคุณวิกรและเพื่อนๆตอบเกี่ยวกับ CPUและM/B ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนคุณวิกรและเพื่อนๆตอบเกี่ยวกับ CPUและM/B ให้ทีครับ

มีงบ 7,000 บาท ควรเลือก CPU และ M/B รุ่นใดครับ
    รบกวนเป็นของ Intel นะครับ

ของทีมีแล้วดังนี้ครับ
    G.Skill DDR3 1333 2GB*2
    HIS 4870 IceQ+
    HDD 320GB
    DVD
    PSU600watt

งบ 7000 ก็ได้ 2 ตัวนี้แหละครับอ้างอิงราคาเจได

CPU E7500 4,000

ASUS P5P43TD 3,000

Comment

Intel C2D E7400 >>> 3920

ASUS P5-P43TD >>> 3050

รวม 6970 ครับ...

Comment

Dual Core E6300 2.80GHz 2700
        GIGABYTE GA-EP45-UD3R 4050

ลากกันมัน อิอิ

Comment

ใช้งานด้านใหนครับ

Comment

งาน... ผมว่าคงไม่ได้ใช้มั๊งฮะ น่าจะเล่นแต่เกมมากกว่า

Comment

อยากจะบอกว่างบเท่านี้ได้ amd 4 หัวครับ อ่อลืมดูลายเซ็นสงสัยอยากลอง intel
              Last edited by Momo; 6 Nov 2009, 20:45:34.

Comment

MB DDR3 INTEL ตอนนี้ไม่มีตัวใหนประทับใจเลยครับ
                แต่ก้ไม่มีตัวเลือกครับ ทำใจ

ASUS P5P43TD PRO 3500
                E6300 2800
                HDD 320G 1500 รุ่นเดิมเอามาต่อ RAID0 ดีกว่าครับ เสียตัวแล้วรู้สึกมันเห็นผลหน่อยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Momo View Post
                  อยากจะบอกว่างบเท่านี้ได้ amd 4 หัวครับ อ่อลืมดูลายเซ็นสงสัยอยากลอง intel
                  ป่าวครับไม่ใช่ของผม พอดีเพื่อนที่รู้จักเขาถาม
                  ผมเลยมาหาข้อมูลไปตอบเขาเท่านั้นครับ เหมือนเพื่อนจะใช้
                  E5xxx อะไรซักอย่างอยู่แต่อยากเปลี่ยน
                  ผมก็แนะนำแบบผมไปแต่เขาจะเอา Intel อะครับ -.-'

ไอข้อมูลที่บอกผมมาก็ไม่รู้ถูกหรือเปล่า
                  แรม DDR3 ใช้อยู่กับ E5xxx ฟังแล้วก็งงๆครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณวิกร

Comment

จับOC ดีกว่าครับ อย่าไปเปลี่ยน CPU เลยครับ บอร์ด P43 มันวิ่งได้ บัส 400 แถวนี้ กับตัวคูณที่สูงของ E5xxx ผมว่า 4.0G สบายๆครับ

Comment

ถ้าเป็นของผมอาจจะลากพอหอมปากหอมคอฮะ
                      แต่เพื่อนผมคงทำไม่เป็น ขนาดคอมเปิดไม่ติดยังยกเอามาถามผม
                      เนื่องจากมันเตะเคสล้มแล้วสายไฟหลังเครื่องหลวมครับ
                      ผมเอามาเสียบสายแน่นๆ เปิดได้แล้ว -.-'

Comment

Originally posted by Peavey View Post
                        Dual Core E6300 2.80GHz 2700
                        GIGABYTE GA-EP45-UD3R 4050

ลากกันมัน อิอิ

ลากกันใส้ทะลักกันเลยทีเดียว

Comment

เจ้าของเครื่องมีแรม DDR3 อะครับถ้าซื้อMB DDR2 มาคงได้แต่นั้งมอง เพราะเปิดเครื่องไม่ได้ อิอิ

Comment

Working...
                          X