overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 82
    OverclockZone Member เรกะกอร์ฟ's Avatar

Default พอกันทีกับสีเขียว เลิกแล้วต่อกันล่ะ

จากที่ใช้เองกับมือ เป็นสาวกค่ายเขียวตั้งแต่ TNT2 64
    ผลงานแรก ๆ ของค่านนี้ ไว้ใจได้ งานเนียบ แรง
    แต่.....
    ตั้งแต่รุ่น 6 มานี่ งานและคุณภาพเริ่มง่อยลง
    เขาว่า เลขหลัก 600 ไม่ดี
    6600
    7600
    รุ่น 8600GT เป็นรุ่นที่ C บวม หัวแตก เยอะที่สุด

ต่อมารุ่น 9 รุ่น 9600GT มีอาการเจอบ่อย ๆ คือ แรมเสีย ไฟไม่พอ ร้อนจนแฮ๊ง

ไปค้านหาในบอร์ดอื่น หรือ บอร์ดต่างประเทศก็ได้ พวกGeforce ?600GT มักจะมีปัญหาเยอะมาก

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

หมดจาก 9600GTแล้วก็ขอบาย ลาก่อน ขอเล่นค่ายแดงดีกว่า
    ไม่ใช่ว่า ค่ายแดงไม่มีปัญหานะ มันก็มี แต่ไม่เยอะเท่ายสีเขียวเลย ไปลองหาดูแล้ว

เพราะเคยใช้ครั้งนึง เมื่อสมัย X1600pro ติดใจตรงแรง สีสด แต่ไม่ชอบตรง Driver สมัยนั้น บุ๊ยบุ่ยมาก

เอาล่ะ ใครก็ได้ จัดมาหน่อย 1 ตัว ค่ายแดง
    งบไม่เกิน 5000 ล่ะกัน

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

4870

OverclockZone Member tarkungZ's Avatar

แปลกนะ ทั้งที่ 8600gt อีกเครื่องนึงใช้มา เป็นปีแล้ว ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ของมือ 2 ตกทอดจากคนอื่นมาอีก

ปัจจัย น่าจะอยู่ที่ การใช้งาน และการดูแลรักษา ด้วยผมว่า

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

ลองเปลี่ยนก็ได้ครับเพื่อลองความแตกต่างใหม่ๆบ้าง 4870 ครับ

OverclockZone Member เรกะกอร์ฟ's Avatar

Unhappy

Quote Originally Posted by tarkungZ View Post
    แปลกนะ ทั้งที่ 8600gt อีกเครื่องนึงใช้มา เป็นปีแล้ว ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ของมือ 2 ตกทอดจากคนอื่นมาอีก

ปัจจัย น่าจะอยู่ที่ การใช้งาน และการดูแลรักษา ด้วยผมว่า
    ไม่ได้บอกว่าเป็นทุกตัวนะ

บอกว่า ที่พบ ที่เจอส่วนมาก

การดูแลรักษาถ้าแบบผมนี่มันน่าจะเจ๊งไหม

1.เคสปิดสนิท หนู แมลงสาบ จิ้งจก ไม่มีทางเข้าได้
    2.มีระบบระบายความร้อนเพียงพอในเคส
    3.เปิดแอร์
    4.ไม่ clock VGA CPU ใช้งานแบบ Original
    5.setting แต่ละเกมส์ เอาแค่เล่นลื่น ไม่เน้นว่าต้องภาพสวย

8600GT ขึ้นปีที่ 2 ไปเลย C แตก

9600GT 6 เดือน แรมเสีย
    9600GT 1 วัน มีปัญหาที่ตัวบอร์ด VGA ไฟไม่เข้า

แบบนี้ผมดูแลรักษาไม่ดีหรอครับ

ของคุณ ยังไม่ถึงเวลาอันควรหรอก

OverclockZone Member Guz's Avatar

ลองเปลียนค่ายดูครับอย่าไปยึดติดถึงขนาดเป็นสาวกเลย

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

มันต้องลอง อิอิ

OverclockZone Member

4870 ถเ่จะแหล่มจริงกัดฟันอัก900 เอา5770ไปเล้ย คริคริ

เมื่อก่อนผมไว้วางใจครับ มีกี่เครื่อง ผมโอเคกับ N

ปัญหาไม่ค่อยมี งานเคลมไม่มีเลยครับ สมัย Ragnarok Sv.japan

ใช้จนหมดประกันไปเลย

มา FX5200 - FX5500 ออกมาใหม่ ๆ ผมก็ใช้ไป 5 ปีกว่า ยังไม่พัง เลยขายให้พี่ที่รู้จักไป
    ถึงตอนนี้ ก็ยังไม่พังเลย

ตอนนี้ ผมบอกได้เลยว่า คุณภาพการผลิต ต่ำลงมาก ตั้งแต่รุ่น 6 ขึ้นมา
    เข้าใจว่า เศษฐกิจปรวนแปร ใช้วัตถุดิบต่ำ โรงงานจากจีน เพื่อลดต้นทุน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by เรกะกอร์ฟ View Post
    เมื่อก่อนผมไว้วางใจครับ มีกี่เครื่อง ผมโอเคกับ N

ปัญหาไม่ค่อยมี งานเคลมไม่มีเลยครับ สมัย Ragnarok Sv.japan

ใช้จนหมดประกันไปเลย

มา FX5200 - FX5500 ออกมาใหม่ ๆ ผมก็ใช้ไป 5 ปีกว่า ยังไม่พัง เลยขายให้พี่ที่รู้จักไป
    ถึงตอนนี้ ก็ยังไม่พังเลย

ตอนนี้ ผมบอกได้เลยว่า คุณภาพการผลิต ต่ำลงมาก ตั้งแต่รุ่น 6 ขึ้นมา
    เข้าใจว่า เศษฐกิจปรวนแปร ใช้วัตถุดิบต่ำ โรงงานจากจีน เพื่อลดต้นทุน
    ATIก้อผลิตที่จีนเหมือนกันครับ ยี่ห้อที่คุญภาพไม่ดีก้อมีเหมือนกันครับ

อืม แต่โดยรวมแล้ว ATI ตอนนี้ ปัญหาจะน้อยกว่ามาก

เพราะที่ร้านก็มีการ์ด ATI เหมือนกัน

ซื้อพร้อมกัน ตอนนี้นี่ 8400GS ไปเคลมแล้ว

OverclockZone Member fatal's Avatar

บุ๊ยบุ่ย ความหมายคืออะไรอะอยากรู้

OverclockZone Member FaiTH_FoNg's Avatar

Quote Originally Posted by fatal View Post
    บุ๊ยบุ่ย ความหมายคืออะไรอะอยากรู้
    รูปอนาจารเปลี่ยนเถอะครับ รับไม่ได้

OverclockZone Member blueforce's Avatar

มันก็ดีเหมือนกันนั่นแหละครับผม ผมว่าอยู่ที่ึคนนั่นแหละครับ รัก อะไรชอบ อะไร ใช้ตัวไหนมันก็ดีหมด
    ขอให้มันเปิดติด เล่นเกม ดูหนัง ใช้งานได้ เป็นอันดีครับ

OverclockZone Member Super_Suck's Avatar

ค่ายไหนมันก็เหมือนกันแหละครับ ท่านอาจจะฟลุคได้การ์ดตัวที่ไม่ค่อยดีมาก็ได้
    ผมว่ารุ่นการ์ดสูงๆ เค้าก็ทำให้มันดีขึ้นแหละ อีกอย่างการ์ดที่ท่านว่ามามีแต่รุ่นเก่า

OverclockZone Member ITGamer's Avatar

ตอนนี้ที่บ้านใช้ทั้ง เขียว และ แดง อยุ่เหมือนกันครับ แต่ก่อนที่บ้านชอบเขียวเอามากๆ ไม่คิดจะแตะแดงเลยเหมือนกัน

แต่ระยะหลัง เขียวมีปัญหากับผมบ่อยขึ้นเลยอยากลองเปลี่ยนมาใช้ แดงดูบ้าง

แต่ตั้งแต่ได้ลองการ์ดยอดนิยม ราคาถูกอย่างแต่แรงพอตัวอย่าง 4670 นี่ เริ่มติดใจเลย เลยอยากจะลองเปลี่ยนไปรุ่นแรงกว่านี้อีก

คอมที่บ้านมีหลายเครื่อง ทั้งของน้อง ของพี่ ของผม ก็เลย มีทั้งเขียวและแดง สลับกันลอง สลับกันใช้ก็รู้สึกว่ามันดีไปคนล่ะแบบจริงๆ

แดงนี่ติดแต่เรื่องไดร์เวอร์จริงๆ ส่วนเขียวไดร์เวอร์ดีไม่มีปัญหา แต่ราคาก็แพงกว่าแดงเหลือเกินถ้าเทียบในสเปคที่พอๆกัน

ถ้าไม่ยึดติด ใช้มันทั้ง 2 อย่าง มันก็ดีไปอีกแบบ 5555

OverclockZone Member jarr's Avatar

Quote Originally Posted by tarkungZ View Post

+10 ใช้มา นม นาน จน นม ยาย ยาน ยังไม่ยั๊กกะพัง อิอิ
    แถมหน่อย 8400gs เล่นค่านี้มาปีกว่าและ ไม่ยั๊กมีอาการอะไรเลย ยังลื่นเหมียนเดิม กดเลย
    Last edited by jarr; 6 Nov 2009 at 20:08:56.

OverclockZone Member birdoverclockzone's Avatar

แต่ว่าผม ใช้ En9600 gt มา 1ปี ไม่เห็นปัญหา อะไรเลยนะครับ

สงสัยอยู่ที่ ดวง

หุหุ

OverclockZone Member birdoverclockzone's Avatar

Quote Originally Posted by jarr View Post
    +10 ใช้มา นม นาน จน นม ยาย ยาน ยังไม่ยั๊กกะพัง อิอิ
    +10 * 100 ถอด สแควรูด

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

พอกันทีกับสีเขียว เลิกแล้วต่อกันล่ะ
    มาโบกมือลาครับท่าน

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks