Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้ PSU ไฟไม่พอรืเปล่าครับ (4890 + Phenom II 955)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้ PSU ไฟไม่พอรืเปล่าครับ (4890 + Phenom II 955)

Phenom II 955 BE
    ASUS M4A78-Pro
    OCZ Nvidia SLI Edition 800Mhz 1GBx2
    HDD WD 500GB 3 ตัว
    PSU Enhance ENP-5150GH 500W

พอดีสอย Phenom II 955 กับ Sapphire HD4890 มาครับ
    แต่พอเล่นเกมสัก 1-5 นาที คอมจะดับเลย.
    ลองตรวดดูอุณหภูมิแล้ว ตอนมันดับอยู่ที่ 56 - 59°c เองครับ
    เลยไม่น่าจะใช่บันหาความร้อน. แต่ถ้าเอา 4890 ออก แล้วเอา 9800GTX+ ตัวเดีมใส่เข้าไป
    เล่นเกมได้ไม่มีบันหาใดๆครับ.

คงถืงเวลาต้องเปลี่ยน PSU แล้วใช่มัยครับเนี่ย?
    คือผมเลงไว้สองตัวนี้ Coolermaster eXtreme Power Plus 650W
    กับ Tagan TG600-BZ 600W. รบกวนแนะนำด้วยครับว่าตัวไหนดีกว่ากัน? ไฟมันคงพอน่ะครับ?

ดันให้จะใด้รู้

Comment

บอกไม่ถูก แต่ไม่ลองก็ไม่รู้ จริงป่าว

Comment

น่าจะใช่ ตัวใหม่เอาICute หรือScytheดีกว่าครับ ถูกดีคุ้มเงิน

Comment

อืมผมก็ว่าราคามันถูกกว่าเพื่อนเลย

Comment

Icute platinum 700W เลยครับอยู่ร้าน TK กำลังมีโปรโมชั่น 2500 บาท

ได้ 80 plus ด้วยครับ

Comment

ตัว iCute ผมก็อยากได้ครับ
              แต่แถวอุดรไม่มีร้านไหนขายเลยครับ
              เพิ่งกลับมาจากกรุงเทพ ไม่รู้ว่าไฟจะไม่พอ เลยไม่ได้ชื้อมาด้วย T_T

Comment

^
                ^
                สั่งร้าน Tk ครับ จัดส่งถึงบ้าน อิอ

Comment

เคยเจออาการคอมดับแบบไม่มีสาเหตุ...

จนรู้ว่าพัดลม PSU เดี้ยง (ไม่หมุน)
                  ลองตรวจสอบดูครับ

Comment

Originally posted by FunFunBoy View Post
                    เคยเจออาการคอมดับแบบไม่มีสาเหตุ...

จนรู้ว่าพัดลม PSU เดี้ยง (ไม่หมุน)
                    ลองตรวจสอบดูครับ
                    ยังหมุนสุขภาพดีอยู่ครับ

ว่าแต่สั่งทางร้าน TK ให้เค้าฝากไว้ที่ไหนสักแห่งจะได้มัยครับเนี่ย
                    แบบว่าไม่มีที่อยู่ในไทยอ่ะครับ -w-

Comment

Originally posted by Defago View Post
                      ยังหมุนสุขภาพดีอยู่ครับ

ว่าแต่สั่งทางร้าน TK ให้เค้าฝากไว้ที่ไหนสักแห่งจะได้มัยครับเนี่ย
                      แบบว่าไม่มีที่อยู่ในไทยอ่ะครับ -w-
                      งั้นก็ไฟไม่พอแล้วละ..
                      ตามสเปคนี้ 600-650W กำลังดี
                      ลองหาดูตัวที่ชอบครับ

Comment

HDD 3 ลูก แถมเล่น SLI อีก

650W คงไม่พอ

แนะนำ 1000W ไปเลยครับ จะดีกว่า

Comment

Originally posted by sanpinkaew View Post
                          HDD 3 ลูก แถมเล่น SLI อีก

650W คงไม่พอ

แนะนำ 1000W ไปเลยครับ จะดีกว่า
                          ผมใช้การดตัวเดียว ไม่ได้ SLI น่ะครับ

คิดว่าจะเอาตัวนี้
                          น่าเล่นมัยครับ?
                          http://www.tkcom99.com/product_detai...3&s_cat_id=177
                          Last edited by Defago; 7 Nov 2009, 12:32:05. Reason: เพี่มข้อมูล

Comment

Working...
                          X