Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานพี่ๆช่วยแนะนำ MB RAM VGA กำลังจะซื้อคอมแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานพี่ๆช่วยแนะนำ MB RAM VGA กำลังจะซื้อคอมแนะนำหน่อยคับ

คือมีงบ 22,000 ต้องการแค่ MB 775 ที่รองรับอณาคตด้วยอะคับ(ส่วนตัวชอบ MB ที่มีซิ้งPipe ด้วยอะคับ ) ผมกะเอา G DS4 ไม่รุ้ดีมั้ยหรือจะเอาเป็นของ Asus ดีแต่ไม่รุ้เอารุ้นไหนอะคับช่วยแนะน้ำด้วย ส่วนแรม ต้องการ 2G Bus 800 การ์ดจอ เลือกมะถูก ระหว่า 7900 หรือ ข้ามไปเล่น 8600 เลยดีอะคับ เห็นพี่ๆ ในบอรืดบอกว่า 8600ไม่ค่อยคุ้ผมเลยลังเล ส่วน MB เรื่องใหญ่เพราะเห้นมีแต่คนบอก DS4 มีปัญหามากเลยผมเลยคิดไปคิดมาว่าจะเอาAsus ดีมั้ยแล้วรุ่นไหนดีที่มีซิ้งPipe หรือเล่น แบรนอ่นดีคับ (ความชอบส่วนตัว) ขอความกรุณารบวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

22000 เอาอะไรบ้างครัล อ่านแล้วงง ครับ

Comment

เอาเป็นว่าผมต้องการแค่ 8600GTS แรม 2 G.BUS800 แต่ปัญหาอยุ่ที่บอรืดคับว่าจะเอา DS4 ดีมั้ยอะคับ หรือเอา Asus ดีแล้วรุ่นไหนที่มีซิ้งPipe

Comment

เอาใปดูแล้วกันครับ Pipe อันใหนสวยก็เอาเลยครับ หักลบราคาเอาครับ เหรอเท่าไรก็ซื้อบอร์ดแล้วกัน

www.thanni.com

Comment

ระหว่าง
          GIGAByte DS4
          GIGABYTE GA-N650SLI-DS4
          กับ
          ASUS COMMANDO
          ASUS P5N32-E SLI
          พวกพี่ๆ ว่ารุ่นไหนน่าใช้หรือคุ้มแล้วดีสุดอะคับหหรือมีรุ่นอื่นถ้ายังไงขอความกรุณาด้วยน๊ะครับ

Comment

Working...
          X