Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Sempron LE-1200 (2.1) จะลากยาวๆแนะนำที(ไว้ศึกษาครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Sempron LE-1200 (2.1) จะลากยาวๆแนะนำที(ไว้ศึกษาครับ)

บัสควรเท่าไหร่
    ทดแรมของผม CPU/6 ยังไงครับ
    Ram Single Slot 2GB DDR2(800) 400Mhz 5-5-5-18

รบกวนทีครับ

เอาแบบ 3.0 ต้่นๆ ก็พอครับ ห้องแอร์ครับ

บอร์ดละครับ

Comment

ECS 7050M-M ครับ

Comment

ทดแรมเพิ่มไฟดันบัสลองดูก่อนแล้วเอาหน้าCPUZมาดู

Comment

ของผมบอร์ดECS A740GM ลากไม่ค่อยจะไปเพราะไม่มีทดแรม ไม่มีเพิ่มไฟCPU ลากได้แต่FSBกับเพิ่มไฟแรม เลยได้แค่นี้ เหอๆ

Comment

Originally posted by specialkiller View Post
            ECS 7050M-M ครับ
            ต้องใช้ฝีมือขั้นเทพเลย ถึงจะ 3.0 ทดแรมลงแล้วลองดัน bus ไปซัก220-250ก่อนอย่างอื่น

ปล่อยเดิมไว้ ถ้าดับหรือค้างค่อยดันไฟช่วย

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
              ของผมบอร์ดECS A740GM ลากไม่ค่อยจะไปเพราะไม่มีทดแรม ไม่มีเพิ่มไฟCPU ลากได้แต่FSBกับเพิ่มไฟแรม เลยได้แค่นี้ เหอๆ
              ถ้าเพิ่มไฟไม่ได้อย่าไปฝืนมันอีกเลยครับ แต่ไหนๆก๊ลากมา250แล้วขยับทีล่ะ2เรื่อยๆน่าจะไปได้

อีกอึดใจ

Comment

ขนาดBLACK790GMA บัสยังไม่เกิน250เลยอะ

Comment

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=911318

นี่ของผมครับ ไฟเดิมๆ ทุกอย่างแทบจะเดิมๆ ทดแรมก็ไปไกลเลย

บอร์ดกากมากๆ ปรับไฟไม่ได้ ECS จริงๆไปได้มากกว่านี้ แต่ผมเอาที่เทสผ่านทุกโปรแกรมครับ

Comment

Working...
                  X