Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำบอร์ดAMD หน่อยครับ จะย้ายค่าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำบอร์ดAMD หน่อยครับ จะย้ายค่าย

ใช้คู่กับ X2 550 Ripjaws 1333 CL7(XMP)

1.GIGABYTE GA-MA785GPMT-UD2H

2.ASUS M4A785TD-V EVO

ไม่เน้นO.Cนะครับ เพราะคิดว่าธรรมดาๆ มันก็น่าแรงจัด(กว่าIntelที่ใช้อยู่)อยู่แล้ว ขอบคุณครับ^_^"

ถ้าไม่คล๊อกคิดว่าตัวไหนสวยโดนใจก็เอาตัวนั้นไปครับ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
      ถ้าไม่คล๊อกคิดว่าตัวไหนสวยโดนใจก็เอาตัวนั้นไปครับ
      ถามเพิ่มอีกนิด ทั้ง2ตัวนี้ เปิดหัวได้ทั้งคู่ ใช่มะครับ?

Comment

Originally posted by Alteizen View Post
        ถามเพิ่มอีกนิด ทั้ง2ตัวนี้ เปิดหัวได้ทั้งคู่ ใช่มะครับ?
        ได้ครับอยุ่ที่ว่า cpu มีหัวให้เปิดไหมก๊แค่นั้น

เชียร์ v-evo อิอิ เพราะมันเกิดมาคู่ 550 ยังกับสามี-ภรรยาเลย

Comment

Originally posted by zeedmanz View Post
          ได้ครับอยุ่ที่ว่า cpu มีหัวให้เปิดไหมก๊แค่นั้น

เชียร์ v-evo อิอิ เพราะมันเกิดมาคู่ 550 ยังกับสามี-ภรรยาเลย
          ไม่อยากให้ 140 เป็นมือที่ 3 อิอิ

Comment

ขอถามต่อจากกระทู้นี้เลยละกันนะคับ เกี่ยวกะ MB เหมือนกัน

ตอนนี้เล็ง X3 720BE กับ HD5850 อยู่ แต่ MB ยังไม่รู้ว่าตัวไหนดี

รบกวนช่วยแนะนำให้ทีคับ งบไม่เกิน 5000 บาท ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by Vicario View Post
              ขอถามต่อจากกระทู้นี้เลยละกันนะคับ เกี่ยวกะ MB เหมือนกัน

ตอนนี้เล็ง X3 720BE กับ HD5850 อยู่ แต่ MB ยังไม่รู้ว่าตัวไหนดี

รบกวนช่วยแนะนำให้ทีคับ งบไม่เกิน 5000 บาท ขอบคุณคับ
              ตามสมัยนิยม asus v-evo ส่วน gigabyte ma785gpmt-ud2h

เชียร์ v-evo อิอิ เหลืองบ พันกว่า จัดซิ้ง cpu แหล่มๆ ไว้ลาก X3 720 BE

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับผม แต่ผมยังมีข้อสงสัยอีกอย่างนึง คือว่า

MB ที่มีการ์ดจอ onboard (V-EVO) กับแบบที่ไม่มี(790FX) มันให้ประสิทธิภาพต่างกันมากมั้ยคับ ถ้าผมจะซื้อ HD5850 มาใช้ร่วมด้วย

Comment

Originally posted by Vicario View Post
                  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับผม แต่ผมยังมีข้อสงสัยอีกอย่างนึง คือว่า

MB ที่มีการ์ดจอ onboard (V-EVO) กับแบบที่ไม่มี(790FX) มันให้ประสิทธิภาพต่างกันมากมั้ยคับ ถ้าผมจะซื้อ HD5850 มาใช้ร่วมด้วย
                  ไม่ต่างครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...isplay.php?f=8
                    นี่ครับ บอร์ดAMD ของแท้ๆ

จากข้างบน ข้อดีของมีออนบอร์ด คือ เป็นผลัดสำรองได้ เวลาการ์ดจอหลักพังแล้วต้องรอเคลม

Comment

ASUS CROSSHAIR III FORMULA

Comment

Working...
                      X