Announcement

Collapse
No announcement yet.

แย่แล้วครับ ผมลงโปรแกรมต้องห้ามเข้าซะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แย่แล้วครับ ผมลงโปรแกรมต้องห้ามเข้าซะแล้ว

คือ วันนี้เล่นวิสต้าอยู่แล้วมันมีเกมที่ต้องใช้แผ่นเล่นอ่ะครับ ก็ทำ image ไปตามปกติเหมือนตอนเล่น XP พอทำเสร็จ แล้วผมจึงลงเจ้า "Alcohol 120%" เท่านั้นแหล่ะ ไอ้จอฟ้านรกมันขึ้นเลย STOP 0x0000007e
    พอ restart เครื่องถึงหน้าจอ โลโก้วิสต้ากำลังวิ่งอยู่มันก็ขึ้นจอฟ้าครับ มันจะเป็นอย่างนี้ตลอดเลยเปิดเข้าหน้า desktop ไม่ได้เลย ขนาดเข้า safe mode ก็ยังจอฟ้า...ตอนนี้ผมเลยดึงเอา DVD Wirter ออกมาทั้งสองอัน ปรากฏว่าเข้าได้ปกติ ก็อยากจะถามหน่อยครับว่ามีวิธีเอาโปรแกรม Alcohol 120% หรือลบค่าอะไรออกไปบ้างครับ เห็นแว่บๆว่ามันจะหาตัว ...SCSI อ่ะ แล้วค่อยจอฟ้านรก เฮ้อไม่อยากลงใหม่เลย

ป.ล. ถ้าผมจะลงใหม่ เอาข้อมูลในไดร์ฟ C แบคอัพไปไว้ไดร์ฟอื่น แค่นั้นใช่ไหมครับ ไม่ได้ทำนานกลัวหายหมดอ่ะ

ผมไม่เคยเข้า Safe Mode ของ Vista นะครับ แต่เวลาผม Mout แผ่นผมลง Daemon ครับ ใช้กับวิสต้าได้ไม่มีปัญหา

Comment

...SCSI มันคืออะไรครับ
      ตอนผมลง daemon tool มันก็บอกว่าอะไรซักอย่างเกี่ยวกับ...SCSI

แล้วลงเสร็จก็เห็นมันมีไรเกี่ยวกับ...SCSI นี่เเหละครับ

ตอนลงเท่าที่จับใจความได้ มันแจ้งบอกว่า ถ้าจะใช้อะไรซักอย่างที่เกี่ยวกับ kanel...SCSI
      ก็อย่าลงเพราะมันไม่เข้ากัน อะไรประมาณนี้แหละครับ

Comment

ผมใช้ daemon tool อะใช้ไดครับ ใช้อยู่ ในวิส้ต้า

Comment

ตอบแต่ ปล.แล้วกัน
          - ทำตามที่ท่านว่ามานั้นแหละ ข้อมูลไม่หายหรอก เอาให้แน่เวลาเลือกลงOSว่าลงไดร์ไหนก็พอ

Comment

Working...
          X