Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครรู้วิธีแก้ msn 9.0 เป็นแบบนี้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครรู้วิธีแก้ msn 9.0 เป็นแบบนี้บ้าง

ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน พอดีใช้ msn เวอชั่น 8.5 แล้วพอวันนี้มันก็บังคับให้ลงเวอชั่นใหม่ 9.0 แต่พออัพเดท และโหลดมาลงใหม่ ก็ไม่สามารถเล่นได้เลย พอ sign in ได้แปปนึงก็กลับเข้าหน้าให้ใส่ไอดีเหมือนเดิม แล้วขึ้นข้อความประมาณว่า " sign in with your windows live ID. don't have one? Sign up. ตามรูปเลยค่ะ

ปล. ลองสมัครเป็นไอดี windows live แล้วก็เข้าไม่ได้ ไม่ทราบว่าใครเคยเจอปัญหาแบบนี้แล้วมั่งค่ะ แล้วต้องแก้ยังไงอ่า

ลองอัพเดท windows แล้วด้วยนะ

Comment

ใช้ hotmail หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Mr.SnaCk View Post
        ใช้ hotmail หรือเปล่าครับ
        ใช่ค่ะ แต่ลองสมัครเป็นไอดี windowslive แล้วก็ไม่ได้ค่ะ

Comment

แต่ลองเช็คที่ NET Messenger Service แล้วน่าจะมีปัญหา แต่ไม่รู้ว่าต้องแก้อย่างไร

Comment

วันเวลา ของเครื่อง ปรับตรงกับ ปัจจุบันหรือเปล่าครับ

Comment

ก็ตรงหมดแล้วนะค่ะ แต่สงสัยปัญหาตามรูปนะค่ะ ว่าอีกเครื่องนึงไม่มีปัญหาตรงที่วงกลมไว้ ทั้งๆที่อยู่ในวงแลนเดียวกัน

ซึ่งถ้าปกติดีจะเป็นอย่างรูปนี้ค่ะ

Comment

พอดีเป็นร้านเน็ต แต่2 เครื่องนีอยู่คนละฝั่งกัน switching ยี่ห้อเดียวกัน เหมือนกัน วงแลนเดียวกัน งง มาก ก่อนหน้านี้ เครื่องที่มีปัญหาใช้ เวอชั่น 8.5 เพราะลง 9.0 ไม่ได้

Comment

Originally posted by pajingko88 View Post
                  ก็ตรงหมดแล้วนะค่ะ แต่สงสัยปัญหาตามรูปนะค่ะ ว่าอีกเครื่องนึงไม่มีปัญหาตรงที่วงกลมไว้ ทั้งๆที่อยู่ในวงแลนเดียวกัน

ซึ่งถ้าปกติดีจะเป็นอย่างรูปนี้ค่ะ

ผมว่าไม่เกี่ยวนะ เพราะเป็นแบบนี้เหมือนกัน แต่เข้า m ได้ปรกติ

Comment

ก็งง เหมือนกันค่ะ เพราะอยู่ในวงแลนเดียวกัน แต่อีกเครื่องกลับเล่นไม่ได้ งง ค่ะ

Comment

ตอนคุณ sign up คุณเข้าไอดีเดียวกันนี้ พร้อมกัน2เครื่องหรือป่าวครับ
                      ลองเข้าเครื่องเดียวดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by Pause_Bra View Post
                        ตอนคุณ sign up คุณเข้าไอดีเดียวกันนี้ พร้อมกัน2เครื่องหรือป่าวครับ
                        ลองเข้าเครื่องเดียวดูก่อนครับ

เข้าคนละไอดีคะ เห้อ

Comment

แป่ว

แล้วมันมีรหัสแจ้ง เออเร่อ หรือเปล่าอะครับ

เช่น Cx0000421 อะไรประมาณนี้

ถ้ามีก็ลอง google ดู.. น่าจะช่วยได้บ้าง

Comment

มันจะมี start และ advande อะไรซักอย่าง ลองกดดูคับ มันจะเช็คให้

Comment

ผมก็เป็นพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่มันก็ไม่จำขื้อ

ปล.กดให้มันจำแล้วนะ

Comment

Working...
                              X