Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDMI-DVIต่อแสดงผลLCDLGไม่ได้???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDMI-DVIต่อแสดงผลLCDLGไม่ได้???

ผมSetที่1680*1050

MSI 260 Lighting อาการคือ ผมไม่สามารถใช้post dvi หรือ hdmiมาเสียบแสดงผลที่จอ22นิ้วLCD(TV)ผมได้ครับ แต่สามารถใช้ RGBแสดงผลได้ (แต่ภาพไม่คมอะ) คือมันจะโชว์Nosignal???

คือก่อนหน้านี้ผมเคยให้4890มาก่อน สามารถต่อออก22LGตัวนี้ผมได้ที่ความละเอียดเท่ากัน แต่แสดงผลได้ปกติ???

คือไม่ใช่ว่าไม่แสดงผลเลยมันแสดงผลแต่ภาพแตกๆไม่คมชัด และภาพยาวไปสั้นไปแคบไปมั่งไม่ได้Scelที่สมดุลกับขนาดจอ

แก้ปัญหาเบื้องต้นแล้วโดย
    -เปลี่ยนไดว์เวอร์แล้ว ทั้งOriginalจากแผ่น และตัวล่าสุดจากเวป และตัว ล่าสุด ณ ปัจจุบัน
    -ลงwindowใหม่ ทั้งXPและก็7 แล้ว
    -เปลี่ยนสายแล้ว
    -...ยังไม่ได้ลองกับจออื่นแค่อย่างเดียวที่ยังไม่ได้ลองเพราะไม่มีของ

มีคนบอกว่าเป็นเพราะมันไม่รู้จักจอLCDผมจริงไหมครับ คือตอนนี้ที่Device managerผมโชว์ตรง Monitorว่า Default Monitor <--ต้องเป็นอะไรถึงจะดีหรอครับ แล้วไดว์เวอร์LCDมันต้องมีด้วยหรอครับ??? เล่นการ์ดจอมาเพิ่งเคยเจอ

ทุกวันนี้เล่นRGBไปขำๆเพราะหาวิธีแก้ไม่ได้ ภาพมันคมสู้กันไม่ได้เล้ย--*--a

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

มันต้องเซ็ต (clone ) ที่ไดรเวอร์รึป่าวครับ

Comment

ตรงไหนอะครับ

Comment

LG รุ่นอะไรครับ อาการรายละเอียดไม่ match กัน

Comment

ตอนที่ลงWindowใหม่ๆมันเห็นครับ(ตอนที่ไดว์เวอร์ไม่ตรง)แต่ภาพไม่สวยแตกๆ

พอลงdriverก็ไม่แสดงผลเลย แต่สามารถแสดงผลที่ช่องRGBได้ปกติ

ที่DVIกะHDMIลองทุกๆความละเอียดแล้วไม่แสดงผลครับ งงตึ่บ

LG LCDTVครับไม่ใช่ของคอมโดยเฉพาะ สงสัยงานนี้ได้ไปLED

Comment

Windows 7 ไม่น่าเป็นนะ ลองไปปรับที่ BIOS ดูว่ามีเลือกสัญญาณออก DVI/HDMI มั๊ย

Comment

ตรงข้ามกับของผมนะ

ของผม LG LCD 32" ต่อ HDMI แล้วสัดส่วนมันไม่ได้ มีขอบดำบนล่าง แล้วภาพเลยออกไปด้านข้างนิดนึง ปรับสเกลช่วยใน CCC ก็พอได้ แต่ภาพก็งั้นๆ ดูหนังเนียนดี แต่ตัวหนังสือจะมัวๆ

แต่พอต่อ RGB คมกริ๊บเลย สงสัยเป็นที่ TV มากกว่าครับ

Comment

Working...
              X