Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คผมเวลา Shutdown แล้วเครื่องไม่ดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คผมเวลา Shutdown แล้วเครื่องไม่ดับ

คือผมจะสั่ง shutdown แล้วเครื่องมันไม่ยอมดับครับ หลังจากนั้นลองเรียกใช้งาน Take Manager
    ก็ไม่ได้ครับ แล้วผมก็ลองกด Shutdown อีกแต่ก็ไม่ดับครับ ผมก็ลองกดปุ่ม Power ปิดเครื่อง แล้วพอเปิดขึ้นมาใหม่มันก็รันเข้า windows หลังจากนั้นมันก็ขึ้นเป็นหน้าจอสีดำแล้วก็มีแต่ลูกศรเม้าส์ที่ขยับได้จะเรียก Take Manager ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ อาการนี้ผมเป็นมาสองครั้งแล้วครับต้องลงwindows ใหม่ถึงจะใช้งานได้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับผมอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรเครื่องมันถึงไม่ดับและมีวิธีแก้ยังไงบ้างครับที่ไม่ต้องลง windows ใหม่ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล.ผมใช้ โน๊ตบุ๊คของ Asus F81 se ครับ
Working...
X