overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 81
    OverclockZone Member konan08's Avatar

Default ชมภาพการเล่น Ninja Blade (Rus) ก่อนวันออกจำหน่ายจริง

จากที่เกมในเวอร์ชั่น PC โดนโรคเลื่อน เลื่อนแล้วเลื่อนอีกจนล่าสุดคาดว่าจะออกในวันที่ 9/11/2009 นี้
    แต่ก็มีเวอร์ชั่นภาษารัสเซีย หลุดออกมาก่อนใครเพื่อนได้สักพักนึงแล้ว แต่เพิ่งจะได้รับยาแก้ไอมา (วิธีแก้ไอออกจะยุ่งยากนิดนึง แต่ก็ไม่เกินความสามารถเพราะใจมันอยากเล่น อิอิ)
    ก็เลยเอาภาพจากการเล่นมาฝากกัน ก่อนจะได้กำหนดวางจำหน่ายจริงเร็วๆ นี้

ในส่วนของเกมเวอร์ชั่น Rus จะมีส่วนของเมนู และ sub เป็น Rus หมด ยกเว้นแต่ Sound ในเกมจะเป็น Eng ครับ
    แต่ด้วยความที่มันเป็นเกมแอ็คชั่น จึงไม่มีอะไรยากนักในการเล่น เพราะไม่ต้องแปลอะไรมาก
    แต่อาจจะงงๆ นิดหน่อยสำหรับคนที่ใช้ Mouse+Keyboard เล่น เพราะการแสดงปุ่มต่างๆ ในเกมจะเป็นปุ่มของ Xbox ครับ

อันนี้เป็นภาพบางส่วนจาก Movie ช่วงต้นเกมครับ

ในช่วงของการต่อสู้บางตอน มันจะกำหนดปุ่มให้เรากดตามมัน (ถ้ากดไม่ทันก็ต้องไปเริ่มใหม่)

อันนี้เป็นการต่อสู้ในเกมครับ โดยรวมแล้วการเล่นก็จะคล้ายๆ กับเอา DMC4 + Prince of Persia ยังไงยังงั้น
    การต่อสู้มีทั้งคอมโบต่างๆ (เอฟเฟคกระฉูดเลย) รวมถึงมีการไต่กำแพง และห้อยโหนด้วยครับ

ถ้าใครอดใจไม่ไหวตอนนี้ก็ลองหาตัว Rus มาเล่นกันดูก่อน แต่ถ้าหากรอได้ เดี๋ยวสักพักตัว Eng ก็คงจะมาอีกไม่นานนี้ครับ

OverclockZone Member grid2323@'s Avatar

อยากเล่น

OverclockZone Member

เหมือนของ x360
    คิดว่าจะสวยกว่า

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ท่าน โคนัน ไม่เอามาปล่อยบ้างรึ.. โหลดเวปนอกความเร็วมันช่างทรมานใจเหลือเกิน

ใช้ Engine เดียวกับ Prototype ป่าวนิ ภาพคล้ายๆ

OverclockZone Member AbyssXII's Avatar

เล่นใน XBOX แล้ว เจ๋งมากครับ ถ้าลงพีซีคงได้ฤกษ์ซื้อจอย ^^

OverclockZone Member konan08's Avatar

Quote Originally Posted by armyman View Post
    ท่าน โคนัน ไม่เอามาปล่อยบ้างรึ.. โหลดเวปนอกความเร็วมันช่างทรมานใจเหลือเกิน
    ดูโอกาสก่อนครับ การเล่นแม้จะเป็นภาษารัสเซียอาจจะไม่มีปัญหา
    แต่ตอนนี้ผมยังงงๆ อยู่ว่า มันโหลด save เกมที่ตรงไหนหว่า..?
    พอออกจากเกมแล้ว จะเล่นต่อ กลายเป็นเริ่มใหม่ทุกที เพราะงงกับเมนูภาษารัสเซียอยู่ครับ

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

อ้าว ท่านโคนัน คิดถึงท่านจังครับ T.T

ไม่มีท่านนี่ พวกเกมส์รัสเซียหาคนปล่อยย๊ากยาก

karas100's Avatar

เห็นเทลเลอร์+ภาพมาก่อนและครับขอบอกว่าถ้าไม่ได้เล่นท่าน"ริว" เกมนี้ก็น่าจะแก้ขัดได้เหมือนกันเห็นบอสแต่ละตัวเป้งๆทั้งนั้น กราฟิคไร้ที่ติและรู้สึกว่าเกมนี้ประเทศญี่ปุ่นพัฒนารึเปล่าครับไม่ค่อยแน่ใจ

ว่าแต่เวอร์รัสเซียออกแล้วหรอครับจะไปหามาลองมั่งงิงิ

OverclockZone Member arito's Avatar

เห็นแล้ว น่าจะเล่นเหมือน prototype

Quote Originally Posted by arito View Post
    เห็นแล้ว น่าจะเล่นเหมือน prototype
    เหมือน DMC นะครับผมว่าอันนี้ไปตามด่าน+มีการเก็บแต้มเอาไว้อัพเกรด(เห็นแว้บในรูป) แต่Prototypeแนวเปิดกว้างครับไม่ใช่แบบด่านเหมือนกับเกมนี้

Edit
    ตอนนี้เล่นได้แค่ Win7 หรือครับวินอื่นเล่นได้ไหม ?

OK ครับ ปล่อยไปแล้ว เดี๋ยวคงว่อนไปตามเว็บเอง

ผมใช้ Vista เล่นครับ แล้วก็คิดว่ายาแก้ไอตัวนี้น่าจะเล่นได้ทุก Win ครับ

ปล.ใครเล่นแล้ว อย่าลืมมาช่วยบอกผมด้วยว่า โหลด save เก่ามันเข้าตรงไหน ยังหาไม่เจอเลย -__-?

น่าเล่นจังเลยครับ

กำลังโหลดเลยครับ มาถึง cosmo แล้ว
    และใช้สเป็คเท่าไรหรอครับ

อ้าวคอสโม่มาแล้วจะช้าอยู่ไย

/meพุ่งไปโหลดด้วยคตวามเร็วสูง><b

เข้าใจละ มีท่านที่เล่นเครื่องคอนโซลมาบอกว่า เกมนี้มัน save ระหว่าง mission ไม่ได้ จะต้องเล่นให้จบด่านนั้นซะก่อน
    ถ้าออกมาระหว่างด่าน มันก็จะกลายเป็นเริ่มต้นเล่นใหม่ทันที ถึงว่า..ผมเล่นด่านแรกไปถึงบอสแมงมุมยักษ์ แล้วดันออกจากเกมมาซะก่อน มันเลยไม่ยอม save ต่อเลยแฮะ

ระบบเซฟคล้ายเกม K&L เลยต้องจบด่านถึงจะเซฟตายทีมีหงิด- -

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

กำลังลงอยู่...อิอิ

เพิ่งเข้าเว็บสีส้มมา ก็ได้เห็นคนหน้าด้านบางคน เครดิตไฟล์ไม่ให้ แถมยังมีหน้ามาเปลี่ยนชื่อตัวเองใส่แทนซะอีก
    จริงๆ เรื่องเครดิตก็ไม่ได้ใส่ใจนัก เพราะไฟล์มันก็หาได้ทั่วไปตามเว็บ
    แต่ไอ้เราก็อุตส่าห์เสียเวลามานั่งแปลนั่งเขียนวิธีติดตั้ง กลายเป็นว่าคุณพี่แกเล่นก๊อปไปทั้งดุ้น แถมใส่ชื่อตัวเองในไฟล์ซะนั่น ทั้งด้านทั้งหนายิ่งกว่ากระเบื้องห้าห่วงอีก

จากคนเล่นมาแล้วนะครับ(ในXbox360) เกมเป็นแนวDmC4ครับ

แต่โหดกว่าพอสมควร สนุกดีครับ อาวุธเยอะโคตรเล้ย

แต่ผมเล่นได้แค่ด่าน3เอง เพิ่งกำจัดบอสแมงมุมได้ ด่านต่อมายากเกิน

เลิกเลยครับ -*-

ปล.มันก็สนุกนะครับ แต่มันยากมากครับ ไม่รู้ว่าคนอื่นว่าไง

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks