Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply ยี่ห้อไหนถอดสายได้ทุกเส้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply ยี่ห้อไหนถอดสายได้ทุกเส้นครับ

นอกจาก iCute Pro ยังมีตัวไหนอีกบ้างครับ ส่วนใหญ่เห็นเหลือสาย 24 พิน หรือ PCI E ไว้ครับ
    เอาแบบถอดได้หมดไม่เหลือเลยครับ

จะเปลี่ยนแล้วเหรอ

ปล่อยถูกๆมาทางนี้ก็ได้นะ 555+

Comment

ที่ใช้อยู่ ก็ Enhance 0560G 600 วัตต์ครับ ถอดได้ทุกเส้นจนเหลือแต่ตัวเปล่าๆเลย เป็น PSU เกรด Server ด้วย ตัวจะยาวๆหน่อย (แต่ตัวแทนไทยขายแพงชิป)

แต่จะถอดได้ทุกเส้นไปทำไมหล่ะครัับ ยังไงสาย 24 กับ 4 ก็ต้องใช้อยู่วันยังค่ำ

Comment

RaidMAX 630 ครับ ถอดแหลก แจกกระปิ

ลองเข้าไปดูรูป link นี้ก็ได้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=628373

Comment

PowerEX

Comment

Power X 500W 2200B ครับ ถอดได้ถึงสะดือเลย

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              จะเปลี่ยนแล้วเหรอ
              ปล่อยถูกๆมาทางนี้ก็ได้นะ 555+
              จะประกอบคอมอีกเครื่องครับ

Originally posted by gidd009 View Post
              ที่ใช้อยู่ ก็ Enhance 0560G 600 วัตต์ครับ ถอดได้ทุกเส้นจนเหลือแต่ตัวเปล่าๆเลย เป็น PSU เกรด Server ด้วย ตัวจะยาวๆหน่อย (แต่ตัวแทนไทยขายแพงชิป)
              แต่จะถอดได้ทุกเส้นไปทำไมหล่ะครัับ ยังไงสาย 24 กับ 4 ก็ต้องใช้อยู่วันยังค่ำ
              ผมจะโมสายทุกเส้นใส่เคสอคริลิคใสครับ เพราะเ่คสใสซ่อนสายที่เหลือยังไงก็มองเห็นดูเกะกะครับ
              กะทำความยาวหรือช่วงระหว่างหัวสายที่ต่อเข้ากับอุปกรณ์ให้พอดีครับ

Originally posted by เรกะกอร์ฟ View Post
              RaidMAX 630 ครับ ถอดแหลก แจกกระปิ
              ลองเข้าไปดูรูป link นี้ก็ได้ครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=628373

Originally posted by Skyline_GTR View Post
              PowerEX
              ขอบคุณครับ

Originally posted by burningdow View Post
              Power X 500W 2200B ครับ ถอดได้ถึงสะดือเลย
              Last edited by meo95; 7 Nov 2009, 21:58:47.

Comment

คิดเหมือนผมเลย

Comment

Originally posted by Merfo View Post
                  คิดเหมือนผมเลย
                  55+ เนียนจัง

Comment

Raid Max อีกเสียงครับ

ถอดได้ทุกเส้นเลย

Comment

iCute ถอดได้หมดครับ

Comment

ถ้ามันถอดสายใด้มันจะไม่มีปัญหาหัวต่อใหม้หรอ

เพราะมันร้อน แล้วไฟไหม้ก็จะตามมา

Comment

Originally posted by rungrod View Post
                          ถ้ามันถอดสายใด้มันจะไม่มีปัญหาหัวต่อใหม้หรอ

เพราะมันร้อน แล้วไฟไหม้ก็จะตามมา
                          ถ้าไหม้ ป่านนี้ TAGAN BZ ไฟลุกท่วมบอร์ดแล้วครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านเลยครับผม

Comment

PowereX M-art 750watt

Comment

Working...
                              X