Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะพ่นสี Case คอมพิวเตอร์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

1.ทำความสะอาดวัสดุอย่าให้มีคราบน้ำมัน ถ้าชิ้นงานมีสีเดิมเครือบอยู่ ให้ล้างออกให้หมด หรือเอาไปที่โรงกลึง ยิงทรายเลยครับ

2.เป่าให้แห้งสนิท อย่าให้มีคราบน้ำ ทำให้เคสสะอาดที่สุด

3.ใช้สีสเปร์ Bosny Hi-Temp เบอร์ 1200 สี FLAT BLACK ดำด้าน เป็นสีป้องกันความร้อน 1200 ฟาเรนไฮ (650 องศา) ปกติเค้าใช้พ่นท่อไอเสีย+เครื่องยนตร์รถ ขายตามร้านวัสดุก่อสร้าง ราคา 120.-

4.พ่นรองพื้นบางๆ ให้ทั่ว กลางแดดจ้า (ส่วนตัวผมพ่นบนดาดฟ้าตึกชั้น 8)

5.รอให้สีแห้งสนิทประมาน 30นาที

6.พ่นรอบสองใช้เนื้อสีให้ดูทั่ว สม่ำเสมอกันทั้งเคส กลางแดดจ้า แล้วทิ้งใว้ 2 ชม.

7.รอบที่3 สุดท้ายเก็บรายละเอียดงาน เอาให้เนี๊ยบ ทิ้งงานตากแดดใว้ทั้งวัน จนแดดหมด จากเที่ยง ถึง 5โมงเย็น

8.อย่าพึ่งใจร้อนประกอบเคส รอให้แห้งดีก่อน เอาเคสมาใส่กล่องใว้ คืนนึง

9.เช้าแล้ว เอาขึ้นไปตากแดดบนดาดฟ้าให้แห้งสนิทก่อน อีก 1วันเต็มๆ

10.เอามาประกอบโลด สีลอกให้จุ๊บทีนึง อิอิ กำ

หมดสีไป 3ป๋อง ป๋องละ 120 x3 ช 360 กับเคส Lian Li A05N ส่วนรูป โปรดติดตามที่รายเซ็น My Computer 2010 เร็วๆนี้

Comment

โอ้วความรู้ครับ จดๆ

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
        1.ทำความสะอาดวัสดุอย่าให้มีคราบน้ำมัน ถ้าชิ้นงานมีสีเดิมเครือบอยู่ ให้ล้างออกให้หมด หรือเอาไปที่โรงกลึง ยิงทรายเลยครับ

2.เป่าให้แห้งสนิท อย่าให้มีคราบน้ำ ทำให้เคสสะอาดที่สุด

3.ใช้สีสเปร์ Bosny Hi-Temp เบอร์ 1200 สี FLAT BLACK ดำด้าน เป็นสีป้องกันความร้อน 1200 ฟาเรนไฮ (650 องศา) ปกติเค้าใช้พ่นท่อไอเสีย+เครื่องยนตร์รถ ขายตามร้านวัสดุก่อสร้าง ราคา 120.-

4.พ่นรองพื้นบางๆ ให้ทั่ว กลางแดดจ้า (ส่วนตัวผมพ่นบนดาดฟ้าตึกชั้น 8)

5.รอให้สีแห้งสนิทประมาน 30นาที

6.พ่นรอบสองใช้เนื้อสีให้ดูทั่ว สม่ำเสมอกันทั้งเคส กลางแดดจ้า แล้วทิ้งใว้ 2 ชม.

7.รอบที่3 สุดท้ายเก็บรายละเอียดงาน เอาให้เนี๊ยบ ทิ้งงานตากแดดใว้ทั้งวัน จนแดดหมด จากเที่ยง ถึง 5โมงเย็น

8.อย่าพึ่งใจร้อนประกอบเคส รอให้แห้งดีก่อน เอาเคสมาใส่กล่องใว้ คืนนึง

9.เช้าแล้ว เอาขึ้นไปตากแดดบนดาดฟ้าให้แห้งสนิทก่อน อีก 1วันเต็มๆ

10.เอามาประกอบโลด สีลอกให้จุ๊บทีนึง อิอิ กำ

หมดสีไป 3ป๋อง ป๋องละ 120 x3 ช 360 กับเคส Lian Li A05N ส่วนรูป โปรดติดตามที่รายเซ็น My Computer 2010 เร็วๆนี้
        ความรู้จด ๆ ๆ ว่าง ๆ ท่านมาเอาเคสไปพ่นสีดำให้ผมมั่งสิ

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post

เสดเร็วจังเนอะอิอิ ... ส้มท้อน 1ป๋องนะพี่

Comment

Originally posted by rayman9 View Post
            ร้านรับทำสีอะครับ บ้านคุณอยู่แถวไหนละ

อยู่แถวพระราม3

Comment

ผมอยู่ชลบุรีครับ แถวบ้านผมเป็นอู่พ่นทรายเลยครับ รับงานชิ้นใหญ่ๆๆ เช่น แท็งค์ น้ำมัน อะไรอย่างนี้อะครับ
              ผมก็ขอเวลานิดนึง เค้าก็พ่นให้ครับ
              ปล.พ่นทรายมีข่อดีคือ กันสนิม เช่น พวกรถ c-70 จะนิยมพ่นทราย เพื่อ เลาะสนิมออกและสีเก่าออกด้วยครับ

Comment

อยากเอาไปทำที่อู่เหมือนกันแต่กลัวไม่จบที่หลักร้อย
                ไหนจะถอดรีเวท,ประกอบอีก ฯลฯ

Comment

อ่อนนุชทำได้ที่ร้านไหนบ้างครับ

Comment

แนะนำว่าก่อนพ่นสีจริง ควรพ่นสีรองพื้นก่อนนะครับ มันจะช่วยกันสนิม และทำให้สีจริงที่พ่นติดเเน่นขึ้น และสีสดขึ้นครับ
                    เวลาพ่นสีควรพ่นในที่ไม่มีลมนะครับ เพื่อไม่ให้มีฝุ่นมาเกาะสีที่เราพ่น

Comment

พ้นเองเลยครับ ง่ายๆ เลย
                      ขัดให้ไม่มีความมันส์วาว ให้เป็นด้านๆ
                      พ้นสีขาวรองพื้นก่อน
                      พ้นสีที่ต้องการ บางๆ สัก 2 รอบ ตากแดดให้แห้ง ๆ
                      พ้น เคลือบก็ได้ครับถ้าอยากให้ทน จะเอา เงา ด้าน ก็แล้วแต่ชอบครับ แล้วก็ตากให้แห้ง ๆ

สุดท้าย ... ดีไม่ดีแต่เราทำเอง ภูมิใจที่สุดแล้วครับ แถมได้ประสบการด้วย

Comment

ลองหาร้านที่รับพ่นสีฝุ่นดูครับ ราคาแพงหนย่อย แต่ทนรอยขีดข่วนได้ดี

Comment

Originally posted by punro937 View Post
                          แนะนำสีทีครับไปไม่ถูกจะพ่นเจ้า Haf 932 ครับ ใครมีสีอะไรแนะนำบ้างครับ

ไปไม่ถูกเลยจริงๆ แนะนำทีนะครับ

1 ยี่ห้อสี

2 จะพ่นแบบไหนดี

3 ช่วยแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณครับบ
                          ผมไปจ้างร้านทำสี 2K ระบบเดียวกับรถยนต์ครับ เพราะสีทนมากและเงานาน กว่าสีสเปรย์แบบกระป๋องแน่นอน ต้องลองไปหาดู ว่าเขารับทำไหม ผมทำมาทั้งหมด 500บาท ผมทำแถวๆซอยวัดไตร ช้างสามเศียร

Comment

Working...
                          X