overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member

Default windows7เล่นเกมไรได้บ้างอะ

คือว่าผมกะจะลงวินโดว์7 ในพีซีอะครับ แต่ไม่รู้ว่าเล่นเกมอะไรได้บ้าง ผมเล่นเรนโบว์ซิก แล้วก็อีกเกมที่อยากเล่นคือไบโอว์ภาคใหม่อะครับ ไม่ทราบว่าเล่นได้รึเปล่าอะครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ อ้ออีกคำถามคือ ไบโอภาคใหม่นี่ควบคุมแบบเกมเค้าเตอร์ได้รึเปล่าอะครับ หรือว่าต้องใช้จอย

OverclockZone Member ImaxneT's Avatar

เล่นได้เกือบทุกเกมอะคับ ต้องลอง

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

เล่นได้แทบทั้งหมดครับ แถมยังเร็วกว่า vista ด้วยครับผม ( จากที่เคยใช้มาทั้ง 2 window )
    ถ้าแรม 4gb ก็จัด win7 x64 เลยครับผม

OverclockZone Member Godzill@'s Avatar

ได้ทุกเกมอ่ะ

OverclockZone Member necroman's Avatar

ที่ลองๆ มาก็ ได้เยอะนะครับ seal gta4 cod4 farcry2 เยอะจำไม่ได้

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เท่าที่ลองมา ยังไม่มีเกมไหนที่ผมเล่นแล้วเล่นไม่ได้ครับ
    ล่าสุดก็เพิ่งเล่น Star Wars: The Force Unleashed Ultimate Sith Edition ไป (เกมชื่อยาวจริงๆ)

ของผมเล่นไม่ได้สักเกม ใครรู้วิธีบงไดร์เวอร์การ์จอ(ค่ายเขียว)บอกหน่อยครับผมเล่นเหมทีไรถาพแตกเป็นเม็ดๆๆหมดเลยแต่xpไม่เป็สักเกมเล้่นได้หมด

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

Quote Originally Posted by jkjt View Post
    ของผมเล่นไม่ได้สักเกม ใครรู้วิธีบงไดร์เวอร์การ์จอ(ค่ายเขียว)บอกหน่อยครับผมเล่นเหมทีไรถาพแตกเป็นเม็ดๆๆหมดเลยแต่xpไม่เป็สักเกมเล้่นได้หมด
    ก็ถ้าลงวินโด้7 ใหม่ๆ ยังไม่ได้ลงอะไร ก็download driver ตัวใหม่มาติดตั้งตามปกติอ่าครับผม แต่ถ้าไม่ได้ลงวินโด้นใหม่ ก็เข้าไปลบตัวเก่าก่อน แล้วค่อยลงครับ ผมยังไม่เคยลง driver ทับตัวเก่า ไม่ทราบเหมือนกันว่าได้ไหมครับ

OverclockZone Member necroman's Avatar

ก็โหลด ตัว 191.07 Windows Vista, Windows 7 ผมใช้ตัวนี้อยู่

http://www.nvidia.com/object/win7_wi...1.07_whql.html

OverclockZone Member denistrY's Avatar

ผมอัพเดด ไดร์เวอร์ อะไรทุกอย่างผ่านเน็ตเอานะ

ขี้เกียจนั่งหาละ

พี่ 7 นี่ เล่นเอาซะสบายไปเลยอะ

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

ผมก็เล่นได้ทุกเกมคับท่าน

Re5/DMC4/PES2010/L4D/Crysis/Need for speed:Shift และอื่นๆคับท่าน

เกมออนไลน์ที่ลองก็ Ragnarok ก็เล่นได้

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ออฟไลน์ได้หมดอะคับ

OverclockZone Member Judaism's Avatar
    ถนนตก, กรุงเทพฯ

ต้องเปลี่ยนคำถามเป็น windows7 เล่นเกมอะไรไม่ได้บ้าง

Quote Originally Posted by Judaism View Post
    ต้องเปลี่ยนคำถามเป็น windows7 เล่นเกมอะไรไม่ได้บ้าง
    ถูก

ผมเล่นRE5ไม่ได้อะครับ มันฟ้องxinput1_3.dll อะครับทำยังไงดีอา อยากเล่นมากมายเลยอะครับผม ช่วยด้วยนะครับผม

แย้แล้วครับมันฟ้องว่า C:\Program files (x86)RESIDENT EVIL 5\xlive.dll is either not designed to run on Windows or it contains an error. Try installing the program again using the original installation media or contact your system administrator or the software vendor for support มันขึ้นตามนี้เลยอะครับหลังจากผมหาไฟล์xinput1_3.dllใส่ไปแล้วอะครับ ช่่วยทีนะครับ

ตอนนี้มันฟ้องขึ้นมาอีกพร้อมจอดำๆว่า E_FAIL : XLiveInitialize(&xii)

ดันๆๆๆ

แงแง เล่นไม่ได้อะครับ พี่ๆครับถ้าผมจะรบกวนพี่ท่านใดใจดีผมขอให้พี่ช่วยไรท์แผ่นวินโดว์7ที่พี่ใช้ มาให้ผมได้ไหมอะครับ ผมมีแผ่นเดียวแต่ว่าใช้แล้วเล่นเกมไม่ได้อะครับ หรือว่ามันเป็นที่อะไรพี่ๆช่วยตอบผมทีนะงับ อยากเล่นใจจะขาด อยากเล่นเกียร์ ออฟวอร์ด้วย แต่ก็กลัวเล่นไม่ได้ รบกวนพี่ๆหล่อๆทุกคนด้วยนะคราบ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member nests's Avatar

ลง ตัวนี้ก่อน นะครับ
    http://www.microsoft.com/games/en-us...gfw3intro.aspx

โชคดีครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks