Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows7เล่นเกมไรได้บ้างอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows7เล่นเกมไรได้บ้างอะ

คือว่าผมกะจะลงวินโดว์7 ในพีซีอะครับ แต่ไม่รู้ว่าเล่นเกมอะไรได้บ้าง ผมเล่นเรนโบว์ซิก แล้วก็อีกเกมที่อยากเล่นคือไบโอว์ภาคใหม่อะครับ ไม่ทราบว่าเล่นได้รึเปล่าอะครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ อ้ออีกคำถามคือ ไบโอภาคใหม่นี่ควบคุมแบบเกมเค้าเตอร์ได้รึเปล่าอะครับ หรือว่าต้องใช้จอย

เล่นได้เกือบทุกเกมอะคับ ต้องลอง

Comment

เล่นได้แทบทั้งหมดครับ แถมยังเร็วกว่า vista ด้วยครับผม ( จากที่เคยใช้มาทั้ง 2 window )
      ถ้าแรม 4gb ก็จัด win7 x64 เลยครับผม

Comment

ได้ทุกเกมอ่ะ

Comment

ที่ลองๆ มาก็ ได้เยอะนะครับ seal gta4 cod4 farcry2 เยอะจำไม่ได้

Comment

เท่าที่ลองมา ยังไม่มีเกมไหนที่ผมเล่นแล้วเล่นไม่ได้ครับ
            ล่าสุดก็เพิ่งเล่น Star Wars: The Force Unleashed Ultimate Sith Edition ไป (เกมชื่อยาวจริงๆ)

Comment

ของผมเล่นไม่ได้สักเกม ใครรู้วิธีบงไดร์เวอร์การ์จอ(ค่ายเขียว)บอกหน่อยครับผมเล่นเหมทีไรถาพแตกเป็นเม็ดๆๆหมดเลยแต่xpไม่เป็สักเกมเล้่นได้หมด

Comment

Originally posted by jkjt View Post
                ของผมเล่นไม่ได้สักเกม ใครรู้วิธีบงไดร์เวอร์การ์จอ(ค่ายเขียว)บอกหน่อยครับผมเล่นเหมทีไรถาพแตกเป็นเม็ดๆๆหมดเลยแต่xpไม่เป็สักเกมเล้่นได้หมด
                ก็ถ้าลงวินโด้7 ใหม่ๆ ยังไม่ได้ลงอะไร ก็download driver ตัวใหม่มาติดตั้งตามปกติอ่าครับผม แต่ถ้าไม่ได้ลงวินโด้นใหม่ ก็เข้าไปลบตัวเก่าก่อน แล้วค่อยลงครับ ผมยังไม่เคยลง driver ทับตัวเก่า ไม่ทราบเหมือนกันว่าได้ไหมครับ

Comment

ก็โหลด ตัว 191.07 Windows Vista, Windows 7 ผมใช้ตัวนี้อยู่

http://www.nvidia.com/object/win7_wi...1.07_whql.html

Comment

ผมอัพเดด ไดร์เวอร์ อะไรทุกอย่างผ่านเน็ตเอานะ

ขี้เกียจนั่งหาละ

พี่ 7 นี่ เล่นเอาซะสบายไปเลยอะ

Comment

ผมก็เล่นได้ทุกเกมคับท่าน

Re5/DMC4/PES2010/L4D/Crysis/Need for speed:Shift และอื่นๆคับท่าน

เกมออนไลน์ที่ลองก็ Ragnarok ก็เล่นได้

Comment

ออฟไลน์ได้หมดอะคับ

Comment

ต้องเปลี่ยนคำถามเป็น windows7 เล่นเกมอะไรไม่ได้บ้าง

Comment

Originally posted by Judaism View Post
                            ต้องเปลี่ยนคำถามเป็น windows7 เล่นเกมอะไรไม่ได้บ้าง
                            ถูก

Comment

ผมเล่นRE5ไม่ได้อะครับ มันฟ้องxinput1_3.dll อะครับทำยังไงดีอา อยากเล่นมากมายเลยอะครับผม ช่วยด้วยนะครับผม

Comment

Working...
                              X