Announcement

Collapse
No announcement yet.

hdd ขูดกับเคส ทำยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hdd ขูดกับเคส ทำยังไงดี

อยากทราบว่า hdd ขูดกับเคส ทำยังไงดี เวลาใส่หรือถอดมันยาก แล้วก็ขอบ hdd เป็นรอยเยอะมาก - -* มันพอจะมีวิธี แก้ไขไหมครับ เคยแต่ใส่ testbed แล้วมาเจอก็ หงั่งงง ยังไงหว่ามันลำบากมันซับซ้อนนิด หัดจัดสายไฟอีกปวดกบาล

เปลี่ยนเคส

Comment

สก๊อตเทปใส แปะก่อนใส่ในเคสครับ

Comment

ก่อนใส่ ก็เอามือถ่างๆ ช่องใส่ HD มันออกก่อนครับ เคสหลายๆตัวที่ฟิตมากๆ ผมก็ใช้วิธีนี้แหละ รับรอง หลวมโพรก

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
          ก่อนใส่ ก็เอามือถ่างๆ ช่องใส่ HD มันออกก่อนครับ เคสหลายๆตัวที่ฟิตมากๆ ผมก็ใช้วิธีนี้แหละ รับรอง หลวมโพรก
          หลวมเฉพาะเคสรึป่าว

Comment

กำลังจะออกทะเล

Comment

ระวังเป็นเหมือนผมนะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...9#post12095029

Comment

วิธีบ้านๆทื่ผมเคยทำละกันนะครับ
                เอาตะไบ ไปขัดด้านในของเคสอ่ะครับ ให้บางลงนิสเดียวก้อพอใช้ได้แล้วแหล่ะ

Comment

ทำใจ

หาเคสแบบที่มีเก๊ะสิคับ ตัวอย่างเช่น cm690

Comment

Originally posted by tonsamu View Post
                    ทำใจ

หาเคสแบบที่มีเก๊ะสิคับ ตัวอย่างเช่น cm690
                    เก๊ะที่ไหน
                    ลิ้นชักต่างหาก อิอิ

Comment

Originally posted by viewer17 View Post
                      เก๊ะที่ไหน
                      ลิ้นชักต่างหาก อิอิ
                      โอ๊ว ใช้ลิ้นชักเลยเหรอครับ ปกติใช้มือชักก็พอแล้วมั้ง

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                        โอ๊ว ใช้ลิ้นชักเลยเหรอครับ ปกติใช้มือชักก็พอแล้วมั้ง

เอ่อ...........
                        ไปต่อไงดี

Comment

เก๊ะ กับ ลิ้นชัก ความหมาย มันต่างยังไง

อย่าบอกว่ามันเขียนไม่เหมือนกันนะ
                          เอาเป็นการเป็นงานนะ

Comment

เก๊ะ ลิ้นชัก คือกัน แม่นบ่

Comment

Working...
                            X