Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows 7 เล่นเกม online อะไรไม่ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows 7 เล่นเกม online อะไรไม่ได้บ้างครับ

คือว่าผมเป็นมือใหม่น่ะครับ

ตอนนี้ให้ truefaster v.5 เล่นเกมอยู่ก็ไม่ปัญหาอะไร

ถ้ามีหลายคนบอกว่า windows 7 ดีมากในการทำงาน ทำงานได้เร็ว

ผมเลยอยากถามว่า truefaster v.5 กับ windows 7 อาไรดีกว่ากัน

แล้ว windows 7 เล่นเกม online อะไรไม่ได้บ้างครับ

รับกวนผู้รู้บอกที่ครับ

ขอบคุณครับ

......

Comment

PointBlank ครับยังเล่นไม่ได้

Comment

ผมว่าลง Windows 7 เลยดีกว่านะครับ เสถียรดีครับ ถ้าสเปคเครื่องแรงอยู่ก็ไม่ต้องกลัวเลยครับ บูทเร็วกว่า Xp อีก

Comment

สเปคเครื่องผมน่ะครับ

คอทู 3.0
          แรม 3 G
          การ์ดจอ 4670 Ice Q
          บอร์ด E5K/EPU
          สับพาย 550 เรดแมก

ไหวป่าวครับ

Comment

เกมไหนมี gameguard เล่นไม่ได้

Comment

Originally posted by clasher View Post
              เกมไหนมี gameguard เล่นไม่ได้
              ไม่จำเป็นนะครับ มีตัวแก้อยู่ครับ อย่างเกม Specialforce นี้เล่นได้ครับ แต่ pointblank ผมยังหาไม่เจอเลยครับ

Comment

Originally posted by joesung009 View Post
                สเปคเครื่องผมน่ะครับ

คอทู 3.0
                แรม 3 G
                การ์ดจอ 4670 Ice Q
                บอร์ด E5K/EPU
                สับพาย 550 เรดแมก

ไหวป่าวครับ
                minimum requirement
                1GHz processor (32 or 64-bit)
                1GB of RAM (32-bit); 2GB of RAM (64-bit)
                16GB of available disk space (32-bit); 20GB of available disk space (64-bit)
                DirectX 9 graphics device with WDDM 1.0 or higher driver

Comment

PangYa Season4! เล่นได้ป่าวครับ

ผมขอแค่เกมนี้เกมเดียว

Comment

รู้สึกว่า ต้องลงเป็น 64 บิทนะครับ จึงจะไม่มีปัญหา

Comment

ตอบเลยนะคับ ผมใช้วินโด้ 7 มาตั้งแต่ต้นปี อัพเดทมาโดยตลอด เล่นได้ทุกเกม ยกเว้น แอทแลนติก้าของ เอเซียซ้อบ นอกนั้นไม่มีปัญหาใดๆ ไม่ว่าจะ Online / Offline แต่ระวังช่วงหลังนี้ ไฟล์วินโด้ได้ถูกดันแปลงไปเยอะ ต่างกับของเดิมที่มันออกมาช่วงแรก !!

Comment

Originally posted by tstcfr4w View Post
                        ตอบเลยนะคับ ผมใช้วินโด้ 7 มาตั้งแต่ต้นปี อัพเดทมาโดยตลอด เล่นได้ทุกเกม ยกเว้น แอทแลนติก้าของ เอเซียซ้อบ นอกนั้นไม่มีปัญหาใดๆ ไม่ว่าจะ Online / Offline แต่ระวังช่วงหลังนี้ ไฟล์วินโด้ได้ถูกดันแปลงไปเยอะ ต่างกับของเดิมที่มันออกมาช่วงแรก !!
                        คุณใช้ build อะไรอ่าครับ ผม 7600 มันเล่น Pb ไม่ได้อ่าครับ

Comment

ผมว่าจะลง windows 7 pro ง่าครับ

Comment

เล่นได้ครับ ไม่ต้องห่วง

ลงไปเถอะ

แรงแน่นอน

Comment

ลง Ultimate ไปเลยครับ

Comment

Working...
                              X