overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 26 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 504
    OverclockZone Member namza's Avatar

Talking MSI NOTEBOOK CLUB

MSI NOTEBOOK CLUB

ขอตั้งกระทู้ MSI NOTEBOOK CLUB เลยละกัน บ่นมานานแระ

ใครใช้ ของ msi ก็มาแลกเปลี่ยนปัญหากันได้ที่นี่

ตอนนี่ใครใช้รุ่นไหนอยู่บ้าง มารายงานตัวหน่อย

เด๋วถ่ายรูป น้อง u 100 มาให้ดู อยากให้หลายๆ user ที่ใช้ msi ถ่ายรูปมาให้ดูด้วย
    ได้ลง ลีนุกซ์ ยูบิตุ แทนไปแระ เปิดเครื่องอย่างลื่นไม่ห่วงไวรัส

http://www.trendypda.com/modules/newbb/viewtopic.php?topic_id=10302&forum=25

บทความเกี่ยวกับ MSI U 100

Last edited by namza; 28 Nov 2009 at 00:20:12.

OverclockZone Member namza's Avatar

ขอบอกว่า บรรดาnetbook MSI ดูสวยที่สุด แถมราคาโครตถูก

ดัน

OverclockZone Member

MSI EX460 มารายงานตัวครับ

u 100 ซื้อมาต้องอัพไบออสอีก เด๋วไปให้ศูนย์ทำให้ดีกว่าจะได้oc cpu ได้เห็นเค้าบอกว่าทำแล้วแรงกว่า n280 อีก

OverclockZone Member projectd's Avatar
    Rangsit - Km.27

มาแล้วๆ MSI CLUB เด๋วผมไปซื้อเมื่อไรจะรีบมาเลยนะครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อเลย เหอๆ แล้วของท่าน namza

ถอย u100 มาแล้วเป็นยังไงบ้างครับ ไม่ทราบถอย

สีอะไรมาหรอครับ ผมเห็นสีขาวสวยมั่กๆ \^.^/

MSI EX460 ลง Win7 ultimate แบบ 64bit ลงเสร็จ windows มันรู้จัก driver ทั้งหมดเลย แต่แปลกๆ ที่ เสียงจะมีอาการ กระตุก ครับ แล้ว ผมก็เลยเอา Driver ที่มี ให้โหลดในเว็บ MSI มาลง ผลคือ เสียงกระตุกมากกว่าเดิม -*- ใครเป็นแบบผมมั่งครับ

ผมก็ EX460 อยากลง XP ให้ปรับระดับแสงได้อ่ะคับ แสบตา = =

วิสต้า + 7 ปรับแสงได้คับ

ปล. ลงไดร์เวอร์เรียบร้อยหมดแล้วแต่ก็ยังปรับแสงไม่ได้คับ

Quote Originally Posted by sudloa View Post
    ผมก็ EX460 อยากลง XP ให้ปรับระดับแสงได้อ่ะคับ แสบตา = =

วิสต้า + 7 ปรับแสงได้คับ

ปล. ลงไดร์เวอร์เรียบร้อยหมดแล้วแต่ก็ยังปรับแสงไม่ได้คับ
    ใช้ win 7 ปรับแสงได้นิ กด Fn + up,down ไง แต่น่าจะต้องลง driver ที่โหดลจากเว็ย msi ก่อนมั้ง
    ว่าแต่ sound กระตุกๆ เหมือนผมป่ะ ?

Quote Originally Posted by sageworm View Post
    ใช้ win 7 ปรับแสงได้นิ กด Fn + up,down ไง แต่น่าจะต้องลง driver ที่โหดลจากเว็ย msi ก่อนมั้ง
    ว่าแต่ sound กระตุกๆ เหมือนผมป่ะ ?
    Sound ผมไม่ได้ลองคับ *0*
    มัวแต่ง่วนเรื่องแสงนี่แหละคับ

ไว้เด๋วผมลองแล้วจะมาบอกคับ

ปล. ที่ผมต้องการลง XP เพราะจะไว้ใช้ในการเรียนน่ะคับ โปรแกรมส่วนใหญ่ที่อาจารแนะนำมัน Compatible กับ XP ทั้งนั้นเลย -0-

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

ex 460 t4400 รายงานตังครับ

ซื้อในคอมมาด ราคา 14500 ครับ

ของแถม 8 อย่าง 1 ในนั้นมีแฟรดไดรว์ คริสตัน(แท้เปล่าไม่รู้) เค้าบอกอันละ 2000

OverclockZone Member yakusakub's Avatar

ได้เครื่องGx623 มาเมื่อวานคับ
    ตอนแรกที่ลองทดสอบดูไม่เป็นอะไร

พอลองให้window7ให้คะแนนดู ฮาตดิส ดังซะงั้น

แล้วก็ดัง คอกๆแคกๆทั้งคืนเลย พอเช้ามาขณะที่โพสก็หายน่ะคับ

ลองเล่นเกมแล้วลื่นดีแต่เล่นcrysis ไม่ได้ ไม่รู้ทำไม สงใสผมใช้ window7 64bitด้วย

นี้คับคะแนน
    Processor Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU P8700 @ 2.53GHz 6.5
    Memory (RAM) 4.00 GB 6.5
    Graphics ATI Mobility Radeon HD 4670 6.7
    Gaming graphics 2303 MB Total available graphics memory 6.7
    Primary hard disk 76GB Free (100GB Total) 5.7

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

เสียงของ system ทันแตก ๆ อ่าครับ พวกเสียงเปิดหน้าต่าง
    แล้วเสียงคลิกอะ

เสียงเพลงก็แตก
    Last edited by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต; 8 Nov 2009 at 17:44:18.

[QUOTE=sageworm;11478690]MSI EX460 ลง Win7 ultimate แบบ 64bit ลงเสร็จ windows มันรู้จัก driver ทั้งหมดเลย แต่แปลกๆ ที่ เสียงจะมีอาการ กระตุก ครับ แล้ว ผมก็เลยเอา Driver ที่มี ให้โหลดในเว็บ MSI มาลง ผลคือ เสียงกระตุกมากกว่าเดิม -*- ใครเป็นแบบผมมั่งครับ[/QUOTE

ของผมกลับกันนะ พอลงไดรฟเวอร์แล้วเสียงหายกระตุก อ้อ ผมวินโดวส์ 7 นะ

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

เคยเจอเคสนี้คล้ายๆกันเรื่องเสียงนี่ละ ตอนนั้นอัพเดท bios ก็หายนะครับ ไม่แน่ว่าจะแก้เหมือนกันหรือเปล่า

OverclockZone Member tm56024's Avatar

มารายงานตัวครับ ผมใช้ MSI GX623

OverclockZone Member yakusakub's Avatar

Quote Originally Posted by yakusakub View Post
    ได้เครื่องGx623 มาเมื่อวานคับ
    ตอนแรกที่ลองทดสอบดูไม่เป็นอะไร

พอลองให้window7ให้คะแนนดู ฮาตดิส ดังซะงั้น

แล้วก็ดัง คอกๆแคกๆทั้งคืนเลย พอเช้ามาขณะที่โพสก็หายน่ะคับ

ลองเล่นเกมแล้วลื่นดีแต่เล่นcrysis ไม่ได้ ไม่รู้ทำไม สงใสผมใช้ window7 64bitด้วย

นี้คับคะแนน
    Processor Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU P8700 @ 2.53GHz 6.5
    Memory (RAM) 4.00 GB 6.5
    Graphics ATI Mobility Radeon HD 4670 6.7
    Gaming graphics 2303 MB Total available graphics memory 6.7
    Primary hard disk 76GB Free (100GB Total) 5.7

ผมเครียกับปัญหานี้แล้วคับ

เพราะไปฟังเครื่องไหนรุ่นไหนมันก็เป็น

ห้าๆ

ผมเข้าใจผิดเอง
    ^^

จากที่ลองมาทั้งวันสรุปคือ รุ่น EX460 เนียถ้าลง Windows XP SP3 แล้ว ปุ่มกดลงแสง fn + up,down ใช้งานไม่ได้ครับ ต่อให้ลง system control manager ที่โหลดในเว็บก็ไม่ได้อยู่ดี และแผ่น driver ให้มันให้มามีแต่ driver ที่ support กะ vista อ่ะ สงสัยรุ่นนี้ต้องลง vista ล่ะมั้ง แค่ไม่รู้ว่าเรื่องเสียง กระตุกจะหายมั้ยเนีย
    ลอง win 7 32 bit ก็มีอาการเสียงกระตุก ก็อบแก็ป เป็นบางช่วงเหมือนกันครับ แก้ไม่หายซ่ะมี -*-

อัพเดท ไบออส ยัง

ลองโทรถามที่ 0 ดู มีประกันก้อใช้ให้คุ้ม

MSI SERVICE

SIS PANTIP 02- 6403580

ของป๋ม น้อง U 100 ลง MAX OSX ไม่ผ่าน สงสัยต้องอัพไบออสเป็นตัวล่าสุด ว่าจะไปให้ที่ 0 ทำให้

ไม่กล้าทำเองกลัว มีประกันก็ใช้ไปเถอะ

น้อง U 100 สีขาว สวยกว่า samsung NC10 ตัวราคาประมานหมื่น สวยกว่ามากมาย เรืิ่องสี เพราะ ซัมซุงขาวธรรมดา

u 100 สีขาวมุก เงาๆ โค้งมน ช่องระบายความร้อนใหญ่เวอร์
    Last edited by namza; 8 Nov 2009 at 20:09:30.

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

อัพ bios ก็สามารถเข้าศูนย์ที่พันทิพย์ได้ครับ ถ้าช่างงานไม่เยอะก็จะทำให้ได้เลยครับ

แต่ถ้าเอาชัวๆแนะนำศูนย์ใหญ่ sis ตรงแยกประรามเก่าเลยครับ ตึกชำนาญเพ็ญชาติ จะค่อนข้างเร็วที่สุดครับ

Page 1 of 26 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks