overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member l3oatsukeza's Avatar

Default ในที่สุดผมก็ได้มันมา ^^

Playstation 3 รุ่นอ้วน 80gb ครับ!!

ได้มาด้วยความบังเอิญสุดๆครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า เพื่อนผมมันจะซื้อ psp ผมเลยพามันไปซื้อที่ digital gateway

ผมก็ดูคนเล่น เทคเคน 6 อยู่ (คิดในใจ อยากเล่นมั่งว้อยยยย)

ทีนี้ ผมเผอิญไปเห็นป้ายติดราคาผ่อนของบัตรเครดิต

ผมไปเห็นราคาของ ps3 รุ่นอ้วนด้วย ก็เลยถามเล่นๆไป ว่ายังมีของอยู่ไหมครับ

เค้าบอกว่า มีอยู่เครื่องนึงพอดี

ผมก็ตกใจ อ้าวเฮ้ย มีด้วยแฮะ ถามราคาเค้าทันที เท่าไหร่ครับ

เค้าบอกยังไม่แน่ใจ ว่า 9900 หรือ หมื่นกว่าๆ ต้องรอถามเจ้าของร้านอีกที

ผมก็รอให้เค้าโทรไปถามเจ้าของร้าน ผมก็ลุ้นอยู่ในใจ ขอให้ 9900 ทีเถ๊อะ

รอประมาณ 10 นาที เค้าก็บอกผมว่า 9900 ครับ

เท่านั้นแหละ ผมบอกเค้าทันที "รอแป๊ปนะครับพี่ ไปกดตังแป๊ป"

รีบเดินลงไปกดเงินที่ชั้น 3 ทันที ทำเอาเพื่อนผมงงไปเลย 55+

ดีใจสุดๆครับ ไม่คิดว่าจะได้ ps3 ในราคา 9900

เลยถือโอกาสลองเครื่อง พร้อมเล่นเกมในตำนาน(Tekken 6 ) ไปด้วย สุดยอดมากครับ

เดี๋ยวจะทำ Review ให้เพื่อนๆได้ดูกันนะครับ(หลังจาดที่ Review ไปแต่แผ่น - -" )

ใครมี ps3 แอดผมมาได้นะครับ l3oatsukeza

แล้วเจอกันครับ :P

OverclockZone Member

ยินดีด้วยครับ ^^ มาสมัคร PSN Thai กันเถอะคับ สนับสนุนของไทย

แล้วเด๋วผมจะแอดไปเล่นด้วย

PSN HK : armytaijinz
    PSN TH : armytaijinz2

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

เห็น PS3 แล้วทำได้แค่มองตาปริบๆ

ตาม Sig

OverclockZone Member youth's Avatar

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดีใจค้าปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป ตาโบ็ตตตตตตตตตตตตตตตตตตต

เก็บเงินซื้อเทคเค่น 6 แปปนึง 5555+ ยังไม่ได้ซื้อเลยเพิ่งถอยไอโฟน 3 จีเอส 16กิ๊กไป หมดตรูดค้าปปปปปปปปปปป

OverclockZone Member Bangji00's Avatar

โว้ว!! สุดยอดครับท่าน ^^ โชคดีจริงๆ PS3 รุ่นหมูอ้วน ก็ดีน่ะ เอิ้กๆ แต่เดี๋ยวนี้ มันก็Hit รุ่น Slim กันใหญ่ เอิ้กๆ ^^ชั่งมันเถอะครับ อย่าไปสนขนาด มันอยู่ที่ความมันส์มากกว่า 55555 ^^

OverclockZone Member Xiah's Avatar

ขอไปเล่นด้วย สิ ครับ T^T ทุกวันนี้ ได้แต่หยอดตู้ 55 กะรอ Tekken 6 psp สิ้นเดือนนี้^^

OverclockZone Member paweeney's Avatar

อ่านแผ่นก็อปได้ เมื่อไหร่ จะซื้อด้วยนะ

OverclockZone Member foxyou's Avatar

เครื่อง ps3 มันต่อกับจอคอม สาย vga ได้ป่าวอ่ะ พอดีไม่เคยเห็น PS3 ของจริงเลย บ้านผมมันบ้านนอก 55+

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

ไม่ได้ ต้อง มี hdmi

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by foxyou View Post
    เครื่อง ps3 มันต่อกับจอคอม สาย vga ได้ป่าวอ่ะ พอดีไม่เคยเห็น PS3 ของจริงเลย บ้านผมมันบ้านนอก 55+
    dvi พอมีลุ้นครับ(ลุ้นให้จอมี hdcp) แต่ vga ไม่ต้องลุ้นเลย ไม่ได้ชัวร์ครับ

ผมใช้ HDMI สายเดียวจบงับ ^_^

OverclockZone Member leoxavio's Avatar

ผมก็อยากได้อ่ะ ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ระหว่างxboxกับps3
    (^-^)

OverclockZone Member gel's Avatar

มันยังก็อปไม่ได้นี่สิ เรื่องใหญ่สำหรับผมเลยครับแค่เครื่องอย่างเดียวผมก็เก็บเงินหลายเดือนละ
    เอาไว้ก็อปได้เมื่อไหร่ผมว่าตลาดเอเซียพุ่งฉิวแน่ เพราะเกมมีแต่เอาใจฝั่งเอเซียทั้งนั้นเลยครับ ผมชอบเล่นเกมแนวยี่ปุ่นซะด้วย

ผมมีน้องเอ็ก เล่นเกมฝรั่งอยู่ครับ มีแต่พระเอกบ้ากล้ามทั้งนั้น เลือดสาด ฮาร์ดคอกันไป

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by gel View Post
    มันยังก็อปไม่ได้นี่สิ เรื่องใหญ่สำหรับผมเลยครับแค่เครื่องอย่างเดียวผมก็เก็บเงินหลายเดือนละ
    เอาไว้ก็อปได้เมื่อไหร่ผมว่าตลาดเอเซียพุ่งฉิวแน่ เพราะเกมมีแต่เอาใจฝั่งเอเซียทั้งนั้นเลยครับ ผมชอบเล่นเกมแนวยี่ปุ่นซะด้วย

ผมมีน้องเอ็ก เล่นเกมฝรั่งอยู่ครับ มีแต่พระเอกบ้ากล้ามทั้งนั้น เลือดสาด ฮาร์ดคอกันไป
    แผ่นก็อปอ่ะ ก็อปได้ ไม่ยาก แผ่น BD เปล่าก็แค่ 300 บาท

แต่เครื่องมันเล่นแผ่นก็อปไม่ได้แค่นั้นเอง โดนคุมอยู่ 1 core เต็มๆ

OverclockZone Member nakids's Avatar

ยินดีด้วย อิอิ

Bookmarks

Bookmarks