Announcement

Collapse
No announcement yet.

รุ่นของ CPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รุ่นของ CPU ครับ

พอดีว่าจะถอยคอมใหม่ครับผม แล้วอยากรู้รายละเอียดเรื่อง CPU ครับ มีรุ่นในใจอยู่แล้วอะครับคือ

Intel® Core™2 Extreme Processor QX6850
    i7-870
    i7-860
    i7-920

ครับ ไม่ทราบว่ารุ่นไหนดีครับผมช่วยบอกรายละเอียดนิดนึงครับ ส่วนตัวแล้วเลือกไม่ค่อยถูกครับ

แต่ก็สนใจรุ่น
    Intel® Core™2 Extreme Processor QX6850 กับ i7-870 อยากรู้ว่ามันต่างกันยังไง ครับ ช่วยอธิบายหน่อยฮับผม ^^ เพราะ i7 มันใหม่กว่า quad core แน่นการใช้งานระยะเวลานาน ประมาน 5-6 ปีึครับ

Last edited by nitiwong; 7 Nov 2009, 23:22:32.

โอ้ว ตัวแรงๆ ทั้งนั้นเลย

งบเท่าไหร่ล่ะท่าน
    ใช้ทำงานอะไรหว่า เอา Extreme ไปเปิด เพ้นท์ วาดบ้าน มันก็เปลืองไปน่ะ

Comment

ตัวโหดทั้งนั้นเลย ~ งบมีไหนเลือกตัวนั้นเลยครับ

Comment

อยากรู้ครับผม ^^

Comment

ถอยคอมใหม่
          เอาไว้ทำอะไรครับ

Comment

Originally posted by Miiki View Post
            ถอยคอมใหม่
            เอาไว้ทำอะไรครับ
            เอากันตรงๆเลยนะครับ หลักๆ คือไว้เล่นเกม รองๆคือทำกราฟฟิค + เขียนโปรแกรม

Comment

QX6850 ตัดออกไปจาก ตัวเลือกได้เลย

แนะนำ i7 920 - i7 860 ก็พอแล้วครับ

Comment

i7ครับ

Comment

Originally posted by nitiwong View Post
                  เอากันตรงๆเลยนะครับ หลักๆ คือไว้เล่นเกม รองๆคือทำกราฟฟิค + เขียนโปรแกรม
                  i7 860 แจ่มและ

Comment

เอา i7 860 มาทำเป็น 870 ดีกว่าครับ 870 ตัวจริงแพงกว่า 860 เกือบเท่าตัวครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      QX6850 ตัดออกไปจาก ตัวเลือกได้เลย

แนะนำ i7 920 - i7 860 ก็พอแล้วครับ

แล้ว QX6850 เนี่ยเหมาะกับงานอะไรเหรอครับ

แล้วอีกนิดนะครับระยะเวลาพวกนี้ใช้ได้นานเท่าไหร่เหรอครับจึงไม่ตกรุ่น แต่ผมอยากใช้สัก 5-6 ปีครับ ไม่รู้ว่าเอาตัวไหนดีครับ

Comment

Originally posted by nitiwong View Post
                        แล้ว QX6850 เนี่ยเหมาะกับงานอะไรเหรอครับ

แล้วอีกนิดนะครับระยะเวลาพวกนี้ใช้ได้นานเท่าไหร่เหรอครับจึงไม่ตกรุ่น แต่ผมอยากใช้สัก 5-6 ปีครับ ไม่รู้ว่าเอาตัวไหนดีครับ
                        เหมาะกับพวกรวย..
                        ละก็
                        บ้าคะแนน

Comment

S. 1156 ครับ I7 860 ครับ อนาคต ตามมาอีกเพียบครับ หรือถ้าชอบ OC ก็เอา I5 750 พอ แล้วลากซัก 4.0 เยี่ยมเลยครับ ถึงแม้จะไม่มี hyper threading แต่ก็แรงมากมาย ครับกะผม

Comment

Working...
                          X