Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหา PSU ใส่ 5770 ให้ผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wikorn View Post
    อย่าไปซีเรียสมากครับ กับ 5770 + RAIDMAX

ดูรูปครับ ไม่ได้ทำขึ้นมาลอยๆครับ วัดจากเครื่องมาเลยครับ ขนาด 5850 5870 ยังใช้ไฟนิดเดียว

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=595835
    โอ้ขนาดตัว CF ยังแค่ 312 W เองหรือครับเนี่ย กินไฟน้อยจิงๆๆ แสดงว่า 5770 สบายละซิครับงานนี้

Comment

แล้วถ้าสเป็คนี้

CPU : E7400 ตอนนี้ใช้ธรรมดา จะ ลากไป 4.0 ครับ
      MB : GIGABYTE GA-EP45-UD3R บอร์ดตัวนี้ ใส่ DDR2 Bus 1066 ได้มั้ยครับ
      Ram : kingmax 2gb*2 DDR2 Bus 667 เตรียมเปลี่ยน -*- (แล้ว้าจะลากตามสเป็คเนี่ยครับแต่ แรม ตัวเนี้ย มันจะได้สักเท่าไรครับ ถึง 4.0 มั้ย
      VGA : ATI HIS HD5870 DDR5 1GB
      Power Supply : RaidMax 630 W ถ้าจะลากไป CPU ไป 4.0 และการ์ดจอ HD5870 มันจะพอมั้ยครับ

ช่วยตอบผมหน่อยน๊า ถือว่าทำบุญคนไม่ค่อยเป็นคอม แง่วๆ

ขอบคุณครับ
      Last edited by Mario7; 8 Nov 2009, 13:11:16.

Comment

Originally posted by Mario7 View Post
        แล้วถ้าสเป็คนี้

CPU : E7400 ตอนนี้ใช้ธรรมดา จะ ลากไป 4.0 ครับ
        MB : GIGABYTE GA-EP45-UD3R บอร์ดตัวนี้ ใส่ DDR2 Bus 1066 ได้มั้ยครับ
        Ram : kingmax 2gb*2 DDR2 Bus 667 เตรียมเปลี่ยน -*- (แล้ว้าจะลากตามสเป็คเนี่ยครับแต่ แรม ตัวเนี้ย มันจะได้สักเท่าไรครับ ถึง 4.0 มั้ย
        VGA : ATI HIS HD5870 DDR5 1GB
        Power Supply : RaidMax 630 W ถ้าจะลากไป CPU ไป 4.0 และการ์ดจอ HD5870 มันจะพอมั้ยครับ

ช่วยตอบผมหน่อยน๊า ถือว่าทำบุญคนไม่ค่อยเป็นคอม แง่วๆ

ขอบคุณครับ
        ดันให้พี่ๆมาตอบครับ อิอิ

Comment

แรม 667 วิ่งไม่ได้เหรอครับ แค่ 4.0 เอง ทด1ต่อ1 บัส 400 มันน่จะได้นะครับ 7200 ตัวคูณมีเหลือๆอยู่แล้วครับ

Comment

5770 กินไฟน้อยมากครับ ของผม idle ตอนเพิงเปิดรวมทั้งระบบกินไม่ถึง 100 w

Comment

ครับ สรุปการ์ด ซี่รี่ย์ 5 นี่เล่น raidmax 530 สบายฟันธงทีครับ อิอิ

Comment

โทรไปถาม Jib หาดใหญ่มีแต่ตัวนี้ 470 WATT
                THERMALTAKE TOUGH 24 PIN TR2-470W 1,990
                เดวผมรอสั่ง raidmax ดีกว่าครับแต่กลัวติดตรงเรื่องประกันอะครับ หาดใหญ่ใกล้กว่า
                raidmax 530 ประกันของอะไรอะครับ

Comment

TT 470 นี้แหละครับ แจ่มสุดๆเลย

Last edited by wikorn; 8 Nov 2009, 18:29:51.

Comment

Originally posted by Huskey View Post
                    ดันให้พี่ๆมาตอบครับ อิอิ
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by wikorn View Post
                    แรม 667 วิ่งไม่ได้เหรอครับ แค่ 4.0 เอง ทด1ต่อ1 บัส 400 มันน่จะได้นะครับ 7200 ตัวคูณมีเหลือๆอยู่แล้วครับ
                    ครับขอบคุณมากครับ แล้วตามสเป็ค Raidmax 630w ไหวป่าวครับผม

Comment

โห้ซวยครับไม่ได้อ่านกระทู้นี้ก่อน ไม่งั้นจะสอย Raidmax 530
                      ดันสอย Scythe Gouriki 600Watt มาซะแล้ว T-T

Comment

[QUOTE=wikorn;11491187]TT 470 นี้แหละครับ แจ่มสุดๆเลย
                        ขอบคุณมากครับพี่วิกร จัดชัวร์ละครับงานนี้ ไปสอยที่ JIB เลยพรุ่งนี้

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
                          โห้ซวยครับไม่ได้อ่านกระทู้นี้ก่อน ไม่งั้นจะสอย Raidmax 530
                          ดันสอย Scythe Gouriki 600Watt มาซะแล้ว T-T
                          อิอิ ผมเหนแล้วสเปคใกล้เคียงผมมาก ผมก้อไปอ่นกระทู้นู้นเหมือนกันมาสับเปลี่ยนความรู้กันคับ ว่าจะสอย Scythe ด้วยแต่รู้ว่า TT ไหวสบายก้อเอาเลยครับ จะถอย Raidmax ผมลำบากอยู่ไกลๆๆ
                          แต่ของพี่ผมว่า 600 W ไปยาวเลยนะนั่นเหลือต่อ CF แน่เลย

Comment

-0-* เดาถูกเลยครับ พอดีตังหมดเลยเอามาใบเดียวก่อน

Comment

แต่ Raidmax CF นี่ไม่แน่ใจนะแต่ตามที่เหนในของพี่วิกรจัด 5850 CF ไปยังใช้แค่ 312W ซีรี่ย์ 5 ของเค้าดีจิงๆๆ

Comment

Originally posted by Huskey View Post
                                โทรไปถาม Jib หาดใหญ่มีแต่ตัวนี้ 470 WATT
                                THERMALTAKE TOUGH 24 PIN TR2-470W 1,990
                                เดวผมรอสั่ง raidmax ดีกว่าครับแต่กลัวติดตรงเรื่องประกันอะครับ หาดใหญ่ใกล้กว่า
                                raidmax 530 ประกันของอะไรอะครับ
                                ประกันฟูดิน อะไรนี้หล๊ะ มีอยู่ตัวนึง คนตรังคือกันเอิ๊กๆ

Comment

Working...
                                X