คือว่าหลังจากใช้งานมาปกติไม่เคยมีปัญหา

แต่ว่าผมทำการสับเปลี่ยนเมนบอร์ดเพื่อเทสนู่นนี่ครั้งหนึ่งน่ะครับ

พอเปลี่ยนกลับมาใช้เมนบอร์ดเหมือนเดิมก็ขึ้นเครื่องหมายตกใจมาเลย

งงมากครับ เข้าใจว่าคงไปกระแทกกระทั้นมันรุนแรงมันเลยงอนก็พยายามทำทุกวิถีทาง

สุดท้ายไปเอาแผ่นไดรเวอร์ เราท์เตอร์มาลงใหม่มันจึงขึ้นคำนี้มาครับ

communication device is unreachable ความจริงมันขึ้นยาวกว่านี้แต่เดี๋ยวผมจดมาลงอีกที

ปล.ผมใช้ตัวกระจายสัญญาณไร้สายครับและต่อสายแลนเส้นหนึ่งเข้า PC แล้วโน้ตบุคใช้ไร้สาย
ตอนที่ PCมันมีปัญหาแต่ โน้ตบุคใช้ได้ปกติครับ อย่างนี้คงเป็นที่ตัว PCแน่ๆ