Announcement

Collapse
No announcement yet.

Format HD. เพื่อลง Window7 หรือ Wista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Format HD. เพื่อลง Window7 หรือ Wista

ผมพยายามจะลง window7 หรือ Wista ก็ดีนะครับ
    เรื่องคือ มันเป็น HD ลูกเก่าที่ยังมีิ XP อยู่ และ Hard ware ทุกอย่่างใหม่หมด
    ผมต้องทำอะไรก่อนครับ ถึงจะลง Window ผ่าน DVD disk ได้ครับ
    และที่สำคัญคือ......
    ทำยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ

เซต Bios บูตจาก DVD แล้วมันจะมีตัวเลือกให้ Format อยู่คับ

Comment

เอิ่ม ขอบคุณมากครับ
      แล้วเซ็ตยังไงครับ

Comment

ต้องดูว่า เมนบอด อะไร กด Del หรือ F2 ตอนเปิดเครื่อง

Comment

กดdel เข้า bios แล้วทำยังไงต่อครับ

Comment

ลงโดยใช้ HD ก็ใด้นะครับค่อยฃ้างเร็วกว่า ถนอม DVD ไปในตัว

Comment

ของผมกด F9 แล้วเลือกที่บูตเอาครับ....

เลือกเสร็จมันจะดึงข้อมูลอยู่สักพัก...

พอเข้าหน้าติดตั้ง ก็อ่านคำอธิบาย แล้วทำตามครับ...

Comment

Set bios ให้อ่านจากromแล้วครับ ปรากฏว่าเหมือนเดิมครับ ทำอะไรไม่ได้เลย

Comment

เมนบอร์ดยี่ห้ออะไร Asus F8 บู๊ตเมนู
                  Asrock F11 บู๊ตเมนู
                  แล้วเลือก DVD

Comment

Working...
                  X