overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member

Default ถามเกี่ยวกับ mb P5Q PRO TUBRO หน่อยครับ

คือผมกำลัง งง ว่า ช่องที่เสียบ sound อะครับ ผม คือผมเสียบต่อ ลำโพงอยู่อะครับ แล้วทีนี้ ผมอยากจะเสียบ หูฟังด้วยอะครับ มันทำได้ไหม ผมเห็นว่า เมนบอร์ดของเพื่อน ทำได้อะทั้งๆที่ สเปกต่ำกว่า mb ผมอีกอะ และผมก็ลอง เสียบลำโพง และก็ลองเอาหูฟังมาเสียงลงทุกช่องแล้ว มันไม่ติดอะครับ เลย งง ว่ามันทำไม่ได้หรือว่า mb ผมเสียอะ พึ่งประกอบคอมมาได้ เดือนเดียวเองอะครับ หรือว่า ต้องไปปรับแต่ตรงไหนใน window หรือปล่าว เพราะ ตอนแรกผมใช้ xp ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น win 7 แล้ว ก้ยังไม่ติดเหมือนเดิม อะครับ

ขอผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ ถ้า mb พัก ต้องไปซ่อมที่ไหนอะครับ เฮ้ออออ ขออย่าให้พังเลยยยย

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

ลองเสียบด้านหน้ายังครับท่าน

ด้านหน้าหมายถึงตรงเคส รึเปล่าครับ ถ้าหมายถึงตรงนั้น ผมลองหมดแล้วอะ ทุกรูที่มันสามารถเสียบได้ ครับ ก็ไม่ติดอะครับผม

ถ้าใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากครับ ผม

^^

OverclockZone Member PlayI3oyz's Avatar

ต่อสายจากเคสไปmbก่อนนะ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

คุณเสียบสาย ซาว์ดด้านหน้าของเคส กับ MB ยังล่ะครับ เพราะรุ่นนี้ผมใช้อยู่ไม่เห็นจะมีปัญหา แต่ผมไม่เสียบเพราะผมใช้ซาว์ดการ์ด

คือเคสอะครับ ผมให้ร้านเป็นคนประกอบให้ ตอนแรกผมก็สงสัยว่าร้านเขาต่อให้ไหม ผมก้เลยแงะเครื่องดูแล้วลองไล่สายดู มันก็เสียบหมดนะครับ แต่ผมดูไม่เป็นเท่านั้นเองว่า เขาเสียบถูกไหมอะครับ แต่ว่า usb ด้านหน้ามันก็ติดนะครับ ไม่รู้ว่า เกี่ยวกับไหม

ปล. ยังงงอยู่ว่าถ้าเสียบด้านหน้าได้แล้ว ด้านหลังเสียบไม่ได้แล้วหรอครับ หรือว่า เสียบด้านหลัง 2ช่องแล้วด้านหน้าอีก 1 ช่อง เท่ากับว่า ผม เสียงลำโพง 1 ตัว หูฟังอีก 2 ตัวได้เลยหรอ

โทษทีครับ ผม โง่อะเลยอาจจะถามอะไรที่ งง ไปหน่อยแต่ก็อยากให้เข้าใจอะครับผม

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

Quote Originally Posted by bunditkit View Post
    คือเคสอะครับ ผมให้ร้านเป็นคนประกอบให้ ตอนแรกผมก็สงสัยว่าร้านเขาต่อให้ไหม ผมก้เลยแงะเครื่องดูแล้วลองไล่สายดู มันก็เสียบหมดนะครับ แต่ผมดูไม่เป็นเท่านั้นเองว่า เขาเสียบถูกไหมอะครับ แต่ว่า usb ด้านหน้ามันก็ติดนะครับ ไม่รู้ว่า เกี่ยวกับไหม

ปล. ยังงงอยู่ว่าถ้าเสียบด้านหน้าได้แล้ว ด้านหลังเสียบไม่ได้แล้วหรอครับ หรือว่า เสียบด้านหลัง 2ช่องแล้วด้านหน้าอีก 1 ช่อง เท่ากับว่า ผม เสียงลำโพง 1 ตัว หูฟังอีก 2 ตัวได้เลยหรอ

โทษทีครับ ผม โง่อะเลยอาจจะถามอะไรที่ งง ไปหน่อยแต่ก็อยากให้เข้าใจอะครับผม
    อ่านคู่มือครับ ส่วนสาย usb ไม่ต้องไปยุ่งมัน เพราะคู่มือจะบอกว่าซาว์ดอยู่ตรงไหน หน้าจะเป็นตรงเขียวๆ ครับซ้ายบนสุด แต่อ่านคุณถามมาก็งงนะ พูดตรงๆ เหมือนกลับไปกลับมา

คือ ผมก็งง ตอนแรก ผมก็ถาม mb นี้สามารถเสียบลำโพง แล้ว สามารถเสียบหูฟังได้อีกไหม เพราะว่า mb ของเพื่อนผม รุ่นที่ต่ำกว่า เขาเสียบได้ที่ตัว mb ทั้ง 2 อย่าง เสียบลำโพงด้วยแล้วก็เสียบหูฟังได้ด้วย ผมก็เลยถามว่า mb ของผมทำได้ไหมถ้าได้แสดงว่า mb ผมเสีย เพราะผมลองแล้วมันไม่ได้อะครับ

แต่ก็ยัง งง ว่า ไปๆๆๆมา มันกลายเป็น การเสียบสายที่ตัว case ไปซะงั้น อิอิ แต่ว่าได้ความรู้เพิ่มครับ แต่ก็ยัง อยากรู้คำถามเดิมอยู่ ว่า mb ผมเสียบ 2 อย่างพร้อมกันได้ไหม ไม่เกี่ยวกับเคสนะครับ ตรงตัว mb เลย
    Last edited by bunditkit; 9 Nov 2009 at 02:13:50.

^^"

OverclockZone Member AE36's Avatar
    ปทุม รังสิต ฟิวเจอร์ เชียร์ (^_^)

ถ้า Check สายหมดแล้วเสียงยังไม่ออก
    ก็ต้องลง Diver เสียงใหมครับเพราะ Win 7
    เห็นเป็นหลายคนอยู่นะ

Bookmarks

Bookmarks