Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆคร้าบบ ขอไดรเวอร์ Usb IRDA Wireless หน่อยคร้าบบ T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆคร้าบบ ขอไดรเวอร์ Usb IRDA Wireless หน่อยคร้าบบ T-T

พี่ๆคร้าบบ ขอไดรเวอร์ Usb IRDA Wireless หน่อยคร้าบบ T-T

ขอบคุณล่วงหน้านะครับผม

เหอะๆๆๆ มันต้องใช้ไดร์เวอร์ด้วยเหรอ

ของผมไม่เห็นใช้เลยนะ ถ้ามันจะใช้ก็น่าจะแถมมาให้ด้วย แปลว่าไม่มีเหรอท่าน....

Comment

ผมทำหายไปแล้วอะงับไดรเวอ

Comment

มีรุ่นกับยี่ห้อมั้ย เดี๋ยวช่วยหาอีกแรง....

Comment

อ่าตอนนี้หาแผ่นเจอแล้วครับผม

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
            อ่าตอนนี้หาแผ่นเจอแล้วครับผม
            มีงี้ด้วย เหอะๆๆๆ โชคดีไป....

Comment

ท่านเดีย พอทราบไหมครับเวลสผมส่งรูปจากมือถือรุ่นนี้ เข้ารุ่นอื่น nokia ไรเงี้ย หรือไม่ก็คอม ผ่านทาง อินฟาเรด(มันมีทางเดียวงะไม่มีสายต่อ) แล้วมันเปนสกุลไฟล์ .vnt อะครับ มันเปิดดูไม่ได้ แต่เครื่องของมันเองเปิดดูได้ เปนสกุลรูป .jpeg อะครับ

Comment

ใช้คอมเป็นตัวกลางซิครับ ผมก็ทำแบบนี้แหละ เวลาผมจะเอาเพลงหรือภาพลงในมือถือ(ผมใช้3250) จะเอาไปลงรุ่นอื่น(Sumsung) มันมักมีปัญหาเรื่อง file format ดังนั้นผมเลยเอามาเก็บไว้ในเครื่องแล้วทำการแปลงไฟล์ให้supportกับมือถือตัวนั้นก่อนแล้วค่อยส่งIRต่ออีกที....

Comment

ยังไงอะครับ ผมไม่ค่อยเข้าจาย

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
                    ยังไงอะครับ ผมไม่ค่อยเข้าจาย
                    เอางี้ดีกว่าบอกวัตถุประสงค์ของคุณมา แล้วจะใช้กับมือถือรุ่นไหน เดี๋ยวผมจะบอกขั้นตอนให้ละเอียดเลย....

Comment

ผมจะเอารูปจาก มือถือ Fujitsu F902i ลงไว้ที่คอมก่อนอะครับ เอาให้มันดูในคอมให้ได้ก่อนงะ จากเครื่องมือถือมันเปนไฟล์JPEG พอส่งลงคอมมันจะเปนไฟล์ mypic.vnt อะครับ

แล้วเราจะส่งภาพจากคอมที่เปนสกุล Jpeg ลงมือถือรุ่นนี้ก็ไม่ได้อ่าครับ มันไม่ส่งให้เลย แต่ถ้าส่งไฟล์เดิมของมันที่ลงคอมมามันก็ส่งได้

Comment

ขอเวลาหาข้อมูลมือถือรุ่นนี้ก่อนเน้อ....

Comment

คับป๋ม

Comment

มันมี miniSD card slot ด้วยนี่ คุณมีการ์ดป่ะหรือคุณเก็บรูปไว้ในเครื่อง
                            เอาการ์ดรีดเดอร์ดึงไฟล์ภาพลงเครื่องเลยดิง่ายดี น่าจะได้.jpg

ไม่งั้นลองส่งไฟล์ที่เอารูปจากเครื่องFujitsu F902iที่บอกว่าเป็นmypic.vntลองเอาลงให้ผมดูหน่อย จะลองแปลงเป็น.jpgดูก่อนว่าจะได้อ่ะเปล่า

อีกอย่างนะผมว่าคุณเอารูปจากFujitsu F902iลงในเครื่องคอมผิดวิธีมากกว่า ปกติที่ทำมาถ้าไฟล์ต้นฉบับมันเป็นอะไร เวลาส่งลงเครื่องก็จะเป็นเหมือนต้นฉบับแหละ นอกจากFujitsu F902iถ่ายภาพออกมาแล้วเป็นไฟล์.vnt ลองหาฟังค์ชั่นที่ถ่ายออกมาแล้วเป็น.jpgดูก่อน

ปล.หาคู่มือมันแล้วมีแต่ภาษาญี่ปุ่นแฮะ อ่านไม่ออก เหอะๆๆๆ....

Comment

ตอนนี้ผมยังไม่มี mini sd card ครับ ผมเซฟไว้ในเครื่องมันครับ ผมดูรายละเอียดใรมือถือมันเปน Jpg แล้วครับ เดี๋ยวผมส่งให้ดูดีไหม มีmsn ปะครับ

Comment

Working...
                              X