overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member birdoverclockzone's Avatar

Default ใครใช้ windowns 7 64bit มาตอบทีครับ

คือว่าผมอยากจะลง windown 7 64bit ครับไม่ทราบว่า สเป็กเครื่องจะพอไหม
    E8400 3.0
    p5kpl-cm
    ram 1g*2
    pwc 5770

จะถามว่า soft ware ที่support กับ 64bit จะไม่สามารถใช้รวมกับ 32 บิตได้จริงไหมครับ
    คือว่ากลัวลงไปแล้วจะ หาโปรแกรมมาใช้กับ64 บิตยากอ่ะครับ แนะนำทีนะครับ

และ เกมส์ นี่สามารถ เล่นได้ทุกเกมส์ไหมครับ ทั้ง online และ off line

และ windown 7 64bit ยังมีปัญหาเรื่องอะไรอีกไหมครับ ช่วยบอกทีนะครับ เพราะว่าจะลองใช้ดูครับผม
    Last edited by birdoverclockzone; 8 Nov 2009 at 03:16:26.

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ไม่พอครับ
    อย่างน้อย ๆ ต้องเเรม 4 GB นะครับ
    เเรม 2 G เล่น 32 เถอะครับ

OverclockZone Member birdoverclockzone's Avatar

Quote Originally Posted by bunyawat View Post
    ไม่พอครับ
    อย่างน้อย ๆ ต้องเเรม 4 GB นะครับ
    เเรม 2 G เล่น 32 เถอะครับ
    แต่เพื่อนผมใช้ ram2g มันก็ไวนะครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

X64 ลงโปรแกรมแบบ32บิทได้ แต่อยู่ในโหมดซิมูเลชั่นมั้งครับ ไม่แน่ใจ อันนี้รอผู้รู้

แต่ส่วนใหญ่โปรแกรม32บิทติดตั้งได้เกือบทั้งหมด(เกือบเฉยๆนะ) เกมถ้าเป็นfor windowsลงได้หมด เกมเก่าๆต้องลุ้นเอาครับ ออนไลน์ไม่มีข้อมูลเพราะเล่นแต่ปังย่า อิอิ

Quote Originally Posted by K8 View Post
    X64 ลงโปรแกรมแบบ32บิทได้ แต่อยู่ในโหมดซิมูเลชั่นมั้งครับ ไม่แน่ใจ อันนี้รอผู้รู้

แต่ส่วนใหญ่โปรแกรม32บิทติดตั้งได้เกือบทั้งหมด(เกือบเฉยๆนะ) เกมถ้าเป็นfor windowsลงได้หมด เกมเก่าๆต้องลุ้นเอาครับ ออนไลน์ไม่มีข้อมูลเพราะเล่นแต่ปังย่า อิอิ
    ซิมูเลชั่น คือไรครับ

OverclockZone Member

ผมก็ลงให้ลูกใช้เล่นเกมส์ แรม 2กิ๊ก ก็ใช้ได้มะมีปังหาใดๆคร๊าบ ส่วนโปรแกรมทั่วๆไปก็ใช้ได้หมดนี่ครับ ปัญหาก็จะมีแต่พวกไดร์เวอร์อุปกรณ์ต่อพ่วงซะมากกว่า เพราะมันจะเลือกว่า 32 หรือ 64บิต เช่น การ์ดจอเป็นต้น

OverclockZone Member momoari's Avatar

ไม่มีปัญหาไรครับ ยืนยันผมใช้อยู่แต่ว่าของผม 3 GB นะแต่คิดว่าไม่แตกต่างครับ

OverclockZone Member Peter-C's Avatar

ลงไปเลยครับ อย่าไปกลัว แรงแน่ๆ เร็วกว่า XP เห็นๆ ลื่นมากๆ

OverclockZone Member

แรม 1GB ผมยังลงมาแล้ว เพียงแต่ไม่ได้เอาไปเล่นเกม

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

อรมน้อยไปนะคับลง 32เหอะ แต่ถ้าอยากลงจิงๆ ก็ลงได้ครับ โปรแกรม 32บิตใช้ใน 64บิตได้แน่นอน

ขอขอบคุณทุกท่านมากๆๆนะครับ แต่ว่าถ้า แรมผม 2g นี่เวลาเล่นเกมส์ แรงๆๆจะกระตุกไหมครับ

Quote Originally Posted by K8 View Post

การที่ ลง โปรแกรม 32 บิตใน 64บิตจะต้อง อยู่ในโหมดดซิมูเลชั่น ที่ท่านนี้บอกด้วยไหมครับ

OverclockZone Member reconnang's Avatar

จะลง 64 ไปทำไมละครับแรมมีแค่2g ที่ท่านอื่นลงก้เพราะต้องการใช้แรมแบบที่มากกว่า3g....32 กับ 64วินโดแทบจะไม่ต่างกันเลยถ้าโปรแกรมที่ไม่ซับพอท64 มันก็ทำงานเท่ากับ32 ละครับ

OverclockZone Member Geil's Avatar

windows 7 แค่เปิดเครื่อง มันก็กินแรมไป 1G นิด ๆ แล้วอ่ะครับ

ส่วนเรื่องเกมออนไลน์น่ะ เล่นได้นะ แต่ไม่ 100 % (เท่าที่ได้ยินมา)เพราะผมก็ไม่ได้เล่นเกมอะไรมากมาย

ส่วนเรื่องลงโปรแกรม 32บิตในวินโดว์64 บิตมันลงได้อยู่แล้ว เพราะ64 บิตมันจะมีโฟลเดอร์ program file (x86) สำหรับรันโปรแกรม 32 บิตบนวินโดว์ 64 บิตเลย

OverclockZone Member fbig7's Avatar

ใช้อยู่ครับ มีปัญหากะ32บิตอยู่ครับ หาโปรแกรม32บิตบางตัวได้ยากยิ่ง
    เพราะบางโปรแกรมผลิตทั้ง32และ64 ซึ่งถ้าผลิตแบบนี้จะลง32ไม่ได้ พอไปหา64ได้ก็ไม่มีตัวแครกซึ่งหายากมากๆ
    ตอนนี้ทำใจอยู่ครับขี้เกียจลงใหม่ แต่เกมส์ส่วนใหญ่ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member Leoz's Avatar

ยืนครับครับ ใช้ได้ ผมใช้อยู่ Win 7 Ultimate 64Bit

แรม 2GB ก็สามารถลง 64 Bit ได้ครับ ลองใช้มายังไม่เคยใช้แรมถึง 2GB เต็มความจุเลยครับ ถ้าเต็มก็ว่ากันอีกที มากสุด 1.8-1.9GB ครับ

แล้วก็ลงโปรแกรม ของ 32Bit ได้ทุกตัวไม่มีปัญหา ที่ผมลง โปรแกรม 80% เป็น 32Bit หมดครับ

เกมส์ออนไลน์ ผมว่าน่าจะ... 100% แล้วนะครับ ไงลองดูอีกที

*รูปตอนเล่นเน็ต ฟังเพลง msn ครับ ไม่หน่วง อืด แต่อย่างใด

OverclockZone Member Geil's Avatar

Quote Originally Posted by Leoz View Post
    ยืนครับครับ ใช้ได้ ผมใช้อยู่ Win 7 Ultimate 64Bit

แรม 2GB ก็สามารถลง 64 Bit ได้ครับ ลองใช้มายังไม่เคยใช้แรมถึง 2GB เต็มความจุเลยครับ ถ้าเต็มก็ว่ากันอีกที มากสุด 1.8-1.9GB ครับ

แล้วก็ลงโปรแกรม ของ 32Bit ได้ทุกตัวไม่มีปัญหา ที่ผมลง โปรแกรม 80% เป็น 32Bit หมดครับ

เกมส์ออนไลน์ ผมว่าน่าจะ... 100% แล้วนะครับ ไงลองดูอีกที

*รูปตอนเล่นเน็ต ฟังเพลง msn ครับ ไม่หน่วง อืด แต่อย่างใด
    ตามนั้นครับ ถ้าใช้งานประมาณนี้ ก็โอครับ

แต่เครื่องผมใช้ทำงาน 3D อ่ะ ตอนเรนเดอร์นะ กินแรมไปเกือบ 4 กิ๊กแน่ะ(โอ้..พระเจ้า)
    ก็ถ้าท่าน ๆ มีแรมน้อยแต่ใช้โปรแกรมที่มันกินเครื่องแล้วละก็..............

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

ตั้งแต่ใช้มา ยังไม่เจอปัญหา 32 บิท ลง 64 ไม่ได้

Compatibility Pwned!

Bookmarks

Bookmarks