overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 103
    OverclockZone Member Khow's Avatar

Default ดับฝันสาวกเขียว Fermi เลื่อนยาวเราอาจดูของย้อมแมวกันอีกนาน

http://en.expreview.com/2009/11/07/n...html#more-5762

CEO nVIDIA ยืนยันเองว่าปี 2009 ไม่วางตลาดแน่ๆ
    และจะวาง Product แบบจริงๆจังๆก็ประมาณไตรมาสแรกของบริษัทในปี 2011 (ข่าวร้ายสุดๆ)
    ส่วนใน Q1 2010 ก็กำลังอยู่ในกระบวนการเร่งผลิต Fermi โดยต้องการ wafers เพิ่มเพื่อผลิต Fermi ในทุกๆ Product (Geforce Quadro Telsa)

ค่อนข้างชัดว่าข่าวลือที่ว่า มันผลิตแล้วของเสียเยอะ

เป็นที่แน่นอนว่าปีนี้ไม่ต้องสนใจ GTX380 กันว่ากี่บาทเพราะผลิตไม่เสร็จ

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

2010 ก็น่าจะวางตลาดได้แล้วล่ะ - -*

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

และแล้วก็ล่มปากอ่าว

OverclockZone Member kommaster's Avatar

อย่างนั้น ตระกูล GT 2XX ราคาก็ยังไม่ลงสิครับ เฮ้อ ผิดหวังตรงนี้แหละ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ตอนนั้น HD6xxx ก็คงมาแล้วล่ะ
    บัลลังก์ตอนนี้เป็นของ ATI แล้ว กอบโกยตลาดแต่เพียงผู้เดียวใน 1 ปีโลกไซเบอร์ (ถือว่านานมาก)

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by HERO-NUT View Post
    2010 ก็น่าจะวางตลาดได้แล้วล่ะ - -*
    NVIDIA’s CEO Jen-Hsun Huang said during quarterly conference call that the company would only ramp up production of Fermi in the company’s first quarter of fiscal year 2011 which begins on January 26th and ends on April 26th. So, just don’t expect the Fermi-based graphics cards to be shipping in calendar 2009.
    มาทำลายความหวังอิอิ
    เริ่มผลิตแบบเต็มตัว Q1 2010 ได้ขายจริงๆน่าจะปลายๆปี 2010 ป่านนั้นสงสัย ATI ไป HD6870 ที่พร้อมจับมาชน Fermi เต็มที่
    แต่ไม่ต้องกังวลไป nVIDIA จะทำ Series 2 แบบ Mass product เพื่อมุ่งสู่สงครามราคาแทน
    Last edited by Khow; 8 Nov 2009 at 10:19:59.

OverclockZone Member neneawza's Avatar

นั่นไง อดไป nvi ซะละ -- เดวมาช้า จะไปซื้อ gt220 มาทำฟิสิกละเน่ออ

OverclockZone Member nuutt's Avatar
    บริษัท กันตนา กรุ๊ป จำกัด มหาชน

ออกแนวประมาณยุค5800ละ ช่วงนั้นatiออก9700proมาNVIDIAถึงกับใบ้กินทำอะไรไม่เป็นเลย

OverclockZone Member Mr.Iceman's Avatar

ก็ต้องรอดูต่อไปในอนาคตครับ ผมคิดว่าทาง Nvidia คือต้องปรับปรุงให้ดีกว่าเดิมแน่ ๆ ครับ

OverclockZone Member artzakab's Avatar

อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้ามีปาปิก้าครับ ไม่แน่ เดือน 2 เดือนนี้ อาจมาวางขายกันเลยกันได้ เพราะตอนนี้ พวก GTX260-GTX295 ขาดตลาดแล้ว เขากําลังเคลียของเก่าให้หมดก่อนครับ ผมเช็คไปทาง ศูนย์ใหญ่ แล้ว หลายๆๆ ศูนย์เขาบอกว่าของหมดมาจากต่างประเทศเลยครับ ต่างประเทศไม่มีของให้

ผมว่าเขาเงียบกันมากกว่า เดี๋ยวไม่นานหรอก อยู่ดีดีจะมีของมาวางขาย แล้วก็จะไม่มีตังซื้อกัน 5555+

มันก็เหมือน ATI5800+ อะหละครับ ตอนแรกลือกันจะออกวันนั้นวันนี้ เอารูปมาให้ดูกันว่าเป็น รูปหลุดมั่งอะไร มั่ง พอเอาเข้าจริงๆๆ ไม่เกิน 1 เดือน เขาก็ปล่อยของออก มากันเป็นชุดๆ เยอะรุ่นจนไม่รู้จะซื้ออันไหนก่อนเลยอะครับ

มันเป็นเพียงแค่การตลาดรอดูกันต่อไป

ก็คล้ายๆๆกับตอนเดือนตุลาคม ที่ i5 จะเปิดตัวใหม่ๆๆ อยากได้กันจัดๆๆ เดี๋ยวนี้เป็นไง พอมันมา M/B รุ่นเยอะจนเลือกกันไม่ถูกเลยหละครับ

รอดูกันต่อไป GT300 มาจะไปซื้อวันแรกมาลองเลย อิอิ เพราะรออยู่ อยากแรงงิงิ

กระทู้ล่อเป้า ขอยิง 1 นัด ปุ้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

OverclockZone Member FaiTH_FoNg's Avatar

แต่มันออกมาจะแรงขนาดไหน ?
    แต่ป่านั้น ATI ก็คงครองตลาดไปแล้ว

OverclockZone Member [Nz]'s Avatar

เขียว หนี

OverclockZone Member คิม's Avatar

ไม่งั้นก็เสียรางวัดให้ ATI แน่หากไม่ออกปีหน้า

OverclockZone Member merlix's Avatar

nvdia ในปีหน้าผมว่าจะปล่อย ชิบพวก gt200 + g92 เปน physx ในตัวเดียวออกมาหลายแบบ ใกล้บ้ากับ physx
    อิอิอ

OverclockZone Member artzakab's Avatar

Quote Originally Posted by FaiTH_FoNg View Post
    แต่มันออกมาจะแรงขนาดไหน ?
    แต่ป่านั้น ATI ก็คงครองตลาดไปแล้ว
    อันนี้ไม่มีใครตอบได้

OverclockZone Member

งั่นข่าว จำนวน chip บนแผ่นเวเฟอร์ที่ใช้ได้ 2% เมื่อหลายเดือนก่อนก็คงเป็นความจริง

อยากให้ออกทันธันวาคม เพราะแดงก็จะลดราคาตาม

OverclockZone Member nununu's Avatar

แล้ว nVidia จะเอาชิปตัวไหนมาอุด DX11 ในช่วง 2010 นี้ล่ะ ทั้งๆที่ Win7 ก็เปิดตัวมาแบบเป็นทางการแล้วนะ

Quote Originally Posted by artzakab View Post
    อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้ามีปาปิก้าครับ ไม่แน่ เดือน 2 เดือนนี้ อาจมาวางขายกันเลยกันได้ เพราะตอนนี้ พวก GTX260-GTX295 ขาดตลาดแล้ว เขากําลังเคลียของเก่าให้หมดก่อนครับ ผมเช็คไปทาง ศูนย์ใหญ่ แล้ว หลายๆๆ ศูนย์เขาบอกว่าของหมดมาจากต่างประเทศเลยครับ ต่างประเทศไม่มีของให้
    เรื่องของหมดเนี่ยอ่านกระทู้นี้ก่อนซะนะครับ ผมรู้มาเกือบเดือนแล้วว่าของมันขาดจากข่าวนี้
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=604893
    เขากำลังเร่งทำ Mass product ของ Series 2 อยู่อิอิ
    เรื่องของหมดครับกำลังเร่งผลิตอยู่จ้ารอสักพัก
    ส่วน GTX 360 รอกันเถอะข่าวที่ผมลงนี่ตัว CEO nVIDIA ยืนยันเองเลยนะไม่ได้มั่วมา
    แต่ยืนยันว่าเรื่องที่ว่าไม่แน่ว่าจะออกปีนี้เป็นหมันไปแล้วจากปากของ CEO nVIDIA
    มันไม่เหมือน ATI ที่มีงานเปิดตัวแล้วมีตัวเป็นๆมาให้ลองนะ
    Fermi ตอนนี้ยังอยู่ในการทดสอบอยู่เลย

Quote Originally Posted by Khow View Post
    เรื่องของหมดเนี่ยอ่านกระทู้นี้ก่อนซะนะครับ ผมรู้มาเกือบเดือนแล้วว่าของมันขาดจากข่าวนี้
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=604893
    เขากำลังเร่งทำ Mass product ของ Series 2 อยู่อิอิ
    เรื่องของหมดครับกำลังเร่งผลิตอยู่จ้ารอสักพัก
    ส่วน GTX 360 รอกันเถอะข่าวที่ผมลงนี่ตัว CEO nVIDIA ยืนยันเองเลยนะไม่ได้มั่วมา
    แต่ยืนยันว่าเรื่องที่ว่าไม่แน่ว่าจะออกปีนี้เป็นหมันไปแล้วจากปากของ CEO nVIDIA
    มันไม่เหมือน ATI ที่มีงานเปิดตัวแล้วมีตัวเป็นๆมาให้ลองนะ
    Fermi ตอนนี้ยังอยู่ในการทดสอบอยู่เลย
    ก็อย่างที่บอก อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้ามีปาปิก้าครับ ไม่มีใครตอบได้ ได้แต่รอของมาเท่านั้น ไม่มีใครรู้จริงหรอก คุณเป็นผู้ผลิต? ผมก็ได้แต่รอ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by artzakab View Post
    ก็อย่างที่บอก อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้ามีปาปิก้าครับ ไม่มีใครตอบได้ ได้แต่รอของมาเท่านั้น ไม่มีใครรู้จริงหรอก คุณเป็นผู้ผลิต? ผมก็ได้แต่รอ
    CEO nVidia นี้ยังไม่แน่นพอเหรอคับ? ผมยัง งงๆ

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks