Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เสียบปลั๊กไฟแล้วคอมเปิดเองเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เสียบปลั๊กไฟแล้วคอมเปิดเองเลย

ผมใช่ ecs a790gxm-a กับ 7750 (ธรรมดาดา)
    Power ของ tsunami Power'on 685W

อาการคือเสียบปลั๊กของเพาเวอร์เข้ากับเต้าเสียบบุ๊บ เครื่องก็เปิดเองทันที
    ตอนแรกนึกว่าปุ่ม Power ที่เคสค้าง ลองถอดสาย power ที่เสียบอยู่กับบอร์ดออก
    ก็เป็นเหมือนเดิม

อีกอาการคือ เวลาใน bios กับ ในวินโดว์ไม่ตรงกันครับ
    clock ไม่ขึ้น ปรับ bus ปรับไฟ ขึ้นเฉพาะใน biosครับ
    แต่พอเข้าวินโดว์กับไม่มีอะไรเกิด ขึ้นวิ่ง 2.7 เท่าเดิมไฟเท่าเดิม bus เท่าเดิม
    ผมเลยงงเป็นไก่ตาแตกแล้วตอนนี้

อาการแบบนี้เป็นกับ power supply รึป้าวครับ
    เพิ่งซื้อมมายังไม่ถึง สามเดือนเลย

ยังไงก็รบกวนพี่ๆ ด้วยนะครับ
    น้องยังเล็กด้อยประสบการณ์

ลองเปลี่ยนแบตเตอรี่เมนบอร์ดครับ ราคาประมาณ 80 บาทมั้ง -*-
    อาการแบบนี้ เข้าไป Set Bios ไปที่ Power Manage Setup--> AC Back Function แล้วเลือก Soft-Off
    เพื่อปิดฟังชั่นการทำงานของ AC Power

Comment

ถ่านไบออส 30 บาทครับ 80 มันเกินไปครับ -*-

Comment

ของผมเคยเป็นน่ะเสียบปลั้กแล้วคอมเปิดเอง แต่ของผมตอนคอมเปิดแล้วมันไม่ขึ้นอ่ะไรเลยน่ะครับ จอดำ ผมก็แก้ด้วยเปลี่ยนpsuใหม่

Comment

M/B ผีสิงห์ ~ บรึ๋ยยยๆ~ นอกเรื่องแหะๆ ขอโทดค๊าบ ยังไงรอผู้รู้มาตอบนะค๊าบบ เอาใจช่วย แก้ได้ไวๆคับ

Comment

อาการแบบนี้ ผมเคยเจอครับ

เมนบอร์ดเสีย

Comment

ผีเมนบอร์ด

ถ่านไบออส 30 บาทครับ 80 มันเกินไปครับ -*-
              เห็นข้อความนี้แล้วเจ็บใจ เคยเสียค่าโง่ ซื้อถ่านเมนบอร์ด 120

Comment

ผมลองเปลี่ยนถ่านก่อนล่ะครับ
                ไม่กับ เพาเวอร์ก็สะบายใจแล้วครับ

Comment

น่าจะ psu

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                    เกินไป 20 บาทครับ ได้ 30 บาท 2 ก้อน

Comment

ดีเลยครับ ไม่ต้องกดเปิด 555+

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                        เกินไป 20 บาทครับ ได้ 30 บาท 2 ก้อน
                        อย่าตอกย้ำครับ

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
                          ผีเมนบอร์ด

เห็นข้อความนี้แล้วเจ็บใจ เคยเสียค่าโง่ ซื้อถ่านเมนบอร์ด 120
                          120 เลยเหรอ...ร้านไหนครับ...

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post

80 บาท ผมซื้อเป็นแผงนะฮะ แผงนึง 4 ก้อน -*-

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
                              ผีเมนบอร์ด

ผมซื้อราคาดีลเลอร์ 8 บาทครับ

Comment

Working...
                              X