Announcement

Collapse
No announcement yet.

access time ของ harddisk งงมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• access time ของ harddisk งงมากๆ

อยากทราบว่า
    pc ธรรมดาที่ไม่ได้เป็น database
    มันจะเห็นผล ตอนไหนครับ
    ว่าช้าหรือเร็ว

พอดีเล็ง 7200.12 500 GB มา raid 0 แต่ access time มันช้า ประมาณ 12-15
    แต่ 640 ks raid 0 เห็นแบ่ง volume ได้แล้ว access time 6-8 เอง
    * transfer rate 7200.12 เร็วกว่า 30-40 mB ได้

อ้างอิงจากกระทู้ ทดสอบ harddisk นะครับ

สรุปก็คือ อยากรู้ว่า pc เนี้ย รู้สึกตอนไหนได้บ้างกับความแตกต่างของ access time

ใช้กับคอมพ์ทั่วๆไปไม่รู้สึกเลยครับ
    จะมีผลก็ต่อเมื่อมีการเรียกข้อมูลมาพร้อมๆกันมากๆๆ แบบเอามาเปิดเว็บ เปิด Server แล้วคนหลายๆคนเรียกใช้พร้อมๆกันครับ

Comment

Working...
    X