Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ ข้ามไป 240 จะเข้าท่ามั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+ ข้ามไป 240 จะเข้าท่ามั๊ยครับ

เครื่องใช้มาได้ปีนึงแล้ว คิดว่าคงได้เวลาอัพเกรดกับเขาบ้างดีกว่า
    สเปคก็
    Athlon 4800+
    Asrock N68-S
    Kinston 1G*2 /800 แรมเตี้ยน่ะครับผม
    ็็WD 640 AAKS(สีน้ำเงิน) + Sumsung 500G + WD 1TB EADS(สีเขียว)
    Raidmax 530W
    VGA Onboard

งานหลักๆ ก็ เปิดBit ครับผม งานรองเล่นเกมส์ออนไลน์ มีแปลงไฟล์บ้างประปราย

ตอนนี้กำตังอยู่ในมือ ประมาณ 4000 เศษๆ กำลังคิดว่า จะอัพเป็น

Athlon II 240 + Asrock A785GM-LE/128M ดีใหม? มันจะเข้าท่ามั๊ยครับ

ส่วนการ์ดจอรู้สึกมันเกินความจำเป็นน่ะครับ เพราะปกติ Onboard ของ N68-S ก็ใช้สบายๆ ไม่อึดอัดอะไร ดูหนัง ฟังเพลงสบายๆครับ เลยคิดว่า HD4200 ของ 785G น่าจะซิวๆ เพราะเห็นว่ากันว่าเล่น Bio5 ปรับต่ำนี่ลื่นๆเลย แต่Ram ผมมันแค่ 1*2 แชร์ลงบอร์ดไป 512 เหลือ 1.5G มันจะกระอักเลือดมั๊ยนะ

จะอัดRam เพิ่มมันก็แพงเหลือหลาย DDR2 ช่วงนี้ T_T

อยากสอบถามความเห็นของเพื่อนๆดูน่ะครับผม

เข้าท่าครับ 240 + asrock 785 ส่วนshare ram onboardไม่มีปัญหาครับของผมแรม2gbเหมือนกันก็ใช้งานได้ปกติ
    สรุปคือซื้อเลยอิอิ...จากคนใช้ 240+asrock785

Comment

จัดไปเลยครับ HD 4200 ดีกว่าเก่าเยอะ ถ้ากลัวมันไม่ไหว

เอา 245 หรือ 250 มาก๊ได้

Comment

Originally posted by MEDERMA View Post
        จัดไปเลยครับ HD 4200 ดีกว่าเก่าเยอะ ถ้ากลัวมันไม่ไหว

เอา 245 หรือ 250 มาก๊ได้
        240 ลากนิดๆ ให้เกิน 3.0 น่าจะสบายๆนะครับ แรมเตี้ยคู่ที่ใช้อยู่นี่ ลากบัสไปเดินเล่นที่ 1000 บ่อยๆครับผม แต่เจ้า4800+ ของผมมันงองแง เพิ่มไฟทีไรเครื่องอืดลงทุกที ทั้งๆที่ ไปวิ่งที่ 3.0 ดันช้ากว่า 2.8 ไฟเดิมๆซะอีกไม่รู้เป็นอะไร

Comment

เย็น

Comment

ออกจากท่าแน่ๆ เอ้ย เข้าท่า
            จัดไปเลยครับ ถ้าใช้งานตามจุดประสงค์เดิม สบายๆ ชิวๆ อยากแรงเกมส์ภาพสวย? การ์ดจออีกตัวจะเสียหายอะไร?(ถ้ามีตัง)

ชุดสุดคุ้ม อีกหนึ่งชุด

Comment

ผมโดดมาจาก 5000+

ตามลายเซนต์ ยังคิดว่าคุ้มมากมายเลยครับ

Comment

ช่วงนี้ถ้ารอได้ก๊ควรรอหน่อยครับ AMD กำลังจะออก cpu เป็น stepping จากรุ่น2 เป็น 3 ครับ

Comment

ผมอัพจาก 4000+ กับ 690G มาเป็น 250 กับ 785G ต่างกันเยอะเลยครับ อิอิ

แต่แรม kingston เตี้ย 2GBx2 ชิพ elpidia ของผม ห่วยแตกมาก ลากได้แค่ 820 เลยต้องไปถอยแรมมาใหม่อีกรอบ (เซงเลย กะว่าเล่น DDR2 ไม่ต้องเปลี่ยนแรมแล้วเชียว)

Comment

ของผมจาก4800+ ข้าม มา 550 เลย555

Comment

ผม4800+ไป7750be(โดนโกงไปละกำลังตามเรื่อง)ไป250แล้วไปนู่นเลย b50

Comment

Originally posted by kzxp View Post
                        เข้าท่าครับ 240 + asrock 785 ส่วนshare ram onboardไม่มีปัญหาครับของผมแรม2gbเหมือนกันก็ใช้งานได้ปกติ
                        สรุปคือซื้อเลยอิอิ...จากคนใช้ 240+asrock785
                        ผมก็อีกคนละครับ ชุดเนี้ยกำลังจะใช้อีกอาทิตย์นึงจะถอย 240มาแจมกับ A785

Comment

อยากจะโดดมั่งจัง แต่ยังต้องทนใช้4800+ไปก่อน รอแรมDDR3ลงอีกนิด

Comment

ดีเลยครับ เห็นผลแน่นอน

ปล.กับลังอยากได้ X2 4800-5200 อยู่พอดีเลย

Comment

4800+ ของผมยังพอถูไถได้ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ+++++เงินอย่างเดียว

Comment

Working...
                              X