Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาคลิปลงมือถือได้แต่เสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาคลิปลงมือถือได้แต่เสียง

จะเอาคลิปที่โหลดมาจากyoutubeลงมือถือต้องแปรงเป็นอะไรครับ
    คือผมโหลดคลิปมาแล้วลองดูในคอมก็มีภาพมีเสียงดีแต่เอาลงมือถือกดเล่น มันมีแต่เสียงไม่มีภาพครับ

ผมเลือกเป็นlpod video

Comment

มาช่วยดัน

ว่าแต่คลิปไรหรอ อิอิ

Comment

โหลดจากyoutubeครับคงไม่มีโป๊

Comment

ใช้โทรศัพท์รุ่นไหนล่ะคับ แต่ละรุ่นมันรับ บิตเรตภาพ+ขนาดไม่เท่ากัน

ถ้าบิตเรตเกินมันก็เล่นไม่ได้คับ

เอาคู่มือมาดูคับ ไม่ก็ ถามเฮียกู

ปล. รกได้อีกท่านมุมจอ =..=
          Last edited by Akatsuki; 8 Nov 2009, 20:11:15.

Comment

โหลดมาเป้นไฟล์อ่ะไรล่ะครับ และมือถือคุณรองรับเล่นไฟล์วิดิโออะไรบ้าง
            หากไฟล์ที่โหลดมาไม่ตรงตามสเปกมือถือที่จะเล่นได้ ก็ต้องแปรงไฟล์ก่อนครับ
            และที่สำคัญต้องแปรงให้ได้ขนาดบิตเรตตามสเปกมือถือด้วย ถ้าใหญ่ไปมันจะอืดหรือเล่นไม่ได้น่ะครับ ต้องแปรงให้ถูกด้วยถึงจะเล่นได้อย่างสมบูรณ์ (ภาพและเสียงตรงกัน)

Comment

1. เช็คไฟล์ที่โหลดมาก่อนนะครับ โดยเข้าไฟที่ media info แล้วหาโปรแกรมแปลงดีๆสักตัวมาใช้ที่มันสามารถปรับได้หลากหลาย format เซ็ตค่าได้เยอะๆ

2. บิตเรต เยอะๆไฟล์ขนาดใหญ่ขึ้นแต่จะได้คุณภาพของไฟล์ดีขึ้น(กรณีแปลงจากไฟล์ที่บิตเรตเยอะอยู่แล้วนะครับกรณีบิตเรตน้อยอยู่แล้วมาแปลงก็ไม่เห็นผลไรมากครับ)

3. ส่วนขนาดของจอภาพ ควรปรับภาพให้เท่ากับจอพอดี หรือไฟล์ที่โหลดมา มันเล็กกว่าจอก็ไม่ต้องเพิ่มมันนะครับจะแตกเอา เพราะสามารถปรับ Full screen ในมือถือได้

4. คุณภาพเสียงก็ให้ตั้งคุณภาพเท่ากับไฟล์เดิมที่ตอนเช็ค media info เหมือนเดิมครับ

5. มาถึงไฟล์ที่รองรับ มือถึอของคุณรุ่นอะไร รับรองไฟล์อะไรได้บ้าง ตัวนี้สำคัญมากถ้าแปลงไม่ถูกก็ดูไม่ได้เลย

ปล1. การปรับค่าคุณภาพต่างๆในไฟล์ ควรดูจาก media info แล้วปรับตามนั้นจะดีที่สุด
              ปล2. ยกตัวอย่างการแปลงเพลง MP3 จาก 128K เป็น 320 K ก็เหมือนกับ กล่อง 128 กล่อง กับกล่อง 320 กล่อง แต่ล่ะกล่องมีขนาดเท่ากัน ดังนั้น 320 จึงมีพื้นที่เยอะกว่า 128
              แต่ในเมื่อ 128 โดนขยายเป็น 320 มันไม่ได้เพิ่มจำนวนกล่อง แต่เพิ่มขนาดเท่านั้น คุณภาพก็จะได้ 128เท่าเดิม พื้นที่เยอะขึ้น(ขนาด) มันก็เหมือนกับไฟล์ที่ใหญ่ขึ้น แต่คุณภาพเท่าเดิม

Comment

Working...
              X