Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงผู้ใช้ PSU ติดเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แหะๆ ยังใช้ Delux แถมเคสอยู่

ตัวนี้ ทำ Seagate 250 ช๊อต ใหม้ไป1ตัวแล้ว

Comment

จดๆ

Comment

โชคดีไม่รอให้พังก่อน ผมรีบไปหาเจ้า ThermalTake ToughPower มาเปลี่ยนก่อนสาย

แล้วที่มากับเคส 500W เนี่ย จะเอาไปทำไรเนี่ย...

Comment

ดีมากคับพ้ม....แบ่งปันประสบการณ์

Comment

คร้าบ..บ..บ..บ

Comment

Thanks krub.

Comment

ผมใช้ iCute 500w. ติดมากับเคส หวังว่าคงไม่เป็นแบบเดียวกันนะครับ หุหุ

Comment

ว่าแต่ อุปกรณ์พังทั้ง3อย่างทำไมถึงสรุปว่า เพราะ PSUไม่ดีละครับ
                  ของเพื่อนผมก็มีปัญหาคล้ายๆนี้อยู่เหมือนกัน อาทิตย์ก่อนบ่นๆว่า ชิพบนบอร์ดร้อนมาก เลยบอกให้ไปหาซื้อพัดลมเล็กๆมาติดบนชิพซะ เมื่อวันเสาร์โทรมาบอกว่าเครื่องเปิดไม่ได้แล้ว สงสัยบอร์ดจะพังซะแล้ว เพราะว่าลองช๊อตสวิท PSU ยังติด ไฟยังเข้าบอร์ด เพิ่งประกอบเมื่อต้นเดือนเอง PSU Enermax M/B ASUS นะครับ
                  PSU ติดเคสก็ใช่ว่ามันจะห่วยทุกตัวนะ แต่มันเป็นคราวซวยของเพื่อนคุณเท่านั้นเอง
                  PSU ติดเคสผมก็ใช้มาหมดแล้วหลายยี่ห้อ ยังไม่เคยเจออันที่พาเครื่องพังเลย มีแต่PSU พังหลังจากใช้อย่างหนักหน่วงหลายปี (ยังไม่มีบุญซื้อ PSU ราคาเกิน400บาทมาใช้เลย)
                  Last edited by OJARU; 28 May 2007, 12:29:16.

Comment

ขอเตือนอียี่ห้อครับพี่น้อง
                    psu ที่แถมมากับเคส G-View ทำฮาร์ดผมเป็นรูเบอเร่อเลยงับ
                    แถมยังพา บอร์ด ซีพียู และก้อฮาดดิส80กิกไปด้วย เน่าเลยครับ

Comment

ขอเตือนอียี่ห้อครับพี่น้อง
                      psu ที่แถมมากับเคส G-View ทำฮาร์ดผมเป็นรูเบอเร่อเลยงับ
                      แถมยังพา บอร์ด ซีพียู และก้อฮาดดิส80กิกไปด้วย เน่าเลยครับ

Comment

G-View เคยเหมือนกันฮาดดิสเป็นรูเนี่ย แต่ไม่รุ้จากสาเหตุอะไร เพราะต่อมาใช้มันก็ปกติ

Comment

แต่ก่อนผมใช้ i-cute 350 w.ติดเคสอยู่ ใช้มานานมากไม่เคยพัง ไม่เคยงอแง แต่พักหลังๆ ผมเพิ่มและเปลี่ยนอุปกรณ์ไปเยอะ มันเลยจ่ายไม่พอ จึงต้องเปลี่ยนมาใช้ Enermax ครับ psu เน่าๆนี่นอกจากจ่ายไฟไม่เต็มแล้ว ยังเสี่ยงอีกนะครับ น่ากลัวจัง

Comment

ซื้อคอมพ์ปี 2544 PSU เดิมๆ ตอนนี้ยังอยู่ดีครับ...รอดปายยย

Comment

ยัน1เสียง เคยบึ้มไปตัว ดัง แป๊ะเบาๆ แล้วกลิ่นตะกั่วหึ่ง

Comment

ของเพื่อนผม 2 คน โดนมากับ PSU ติดเคส "Gview"
                                คนแรก เล่นอยู่ชอบดับ >> เปลี่ยน PSU >> หาย ใช้ได้ปกติ
                                อีกคนนึง เล่นๆ อยู่ ปึมม!!! PSU ระเบิดซะงั้น O_o" แกะดูฟิวส์งี้กระจายเลย ไดโอดบริดช๊อตไป 2 ตัว
                                ที่สำคัญพาบอร์ดกลับบ้านเก่าไปด้วย เซงเลย

แต่ของผมติดเคสใช้มา 3 ปีกว่าแล้วยังไม่เป็นไรเลย เสียวอยู่เหมือนกัน =^^=

Comment

Working...
                                X