overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

Default Commart : เตือนโค้งสุดท้าย

เหลือเวลาสามชั่วโมงไม่แน่ใจจะทันมั้ยนะครับ คอมมาร์ทรอบนี้

เมื่อสักครู่พี่สาวผมไปซื้อ HP 4416s จากร้าน J.I.B. ที่งานคอมมาร์ท
    ทางร้านบอกว่าไม่ตรวจสอบไบรท์ดอทให้ ผมก็ อ้าว เฮ้ย ได้ไง?

เค้าบอกว่าไม่มีโปรแกรมในการเทสต์ครับ

มีการบอกผมว่า เปลี่ยนเครื่องได้ใน 7 วัน ผมรู้ครับ
    แต่ถ้าเอาเครื่องไม่มีปัญหาไปตั้งแต่แรก คุณก็ไม่ต้องมีปัญหาต่อเนื่อง
    เรื่องอะไรให้ยกไปยกมา เค้าอยู่ต่างจังหวัดต้องขับรถเข้ามาหลายสิบโลนะ

สุดท้ายผมเม้งจนเค้าต้องบอกว่า เอาไปเทสต์ให้หน่อย เป็นกรณีพิเศษ
    สรุปจะขายของกันจนไม่มีเวลาเอาใจใส่ลูกค้าใช่มั้ยครับ?

มีโปรแกรมแล้วโกหกว่าไม่มีเพราะจะเอาเวลาไปขายของเพิ่ม
    มันดีตรงไหน คนไม่รู้เรื่องก็เสียเปรียบและเสียโอกาสกันไป

นี่ผมไม่ได้มาโพสต์เพื่อโจมตีร้าน J.I.B. นะ ร้านนี้ผมมีสัมพันธภาพที่ดีด้วยซ้ำ
    เพราะเคยซื้อตั้งแต่มันมีสาขาเดียวที่ชั้นสองเซียร์รังสิต สมัยราวๆ ปี 45-46 เลยล่ะ

ซื้อของ เรียกร้องสิทธิกันให้เต็มที่นะครับ จะ 5 บาท หรือ 5 หมื่นบาทก็เหมือนกัน

OverclockZone Member piioneer's Avatar

เฮ่อ ก็รู้ๆๆ กันคนในเวปก็บอก ถ้าอยากได้ของไม่เทส คนเบียด ดูสาวขายของ(แพง)ให้ไป commart

OverclockZone Member pantarat's Avatar

ก็อย่างว่า งานคนเยอะ

ร้านเค้าก็ต้องการจะ ขายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กำไร คือ ความต้องการสูงสุด ของการค้าขายครับ ลูกค้าอย่างเรา >>> ทำใจ

OverclockZone Member

คนเยอะ...วุ่นวาย...ร้อน...อีดอัด....ไม่มีที่นั่งเทส ผมไม่เคยซื้อในงานเลย ซื้อที่ร้านแล้วนั่งเทสให้สบายใจดีกว่า เทสให้สะใจก่อนจ่ายเงิน ไม่ดีก็ไม่เอา ไม่จ่ายเงิน

OverclockZone Member tum9199's Avatar
    Khlong Luang,Pathum Thani

ผมไปซื้อ ThinkPad R400 ในงาน เทสนานๆ สบายเลย ช่างเขามีโปรแกรมให้เทสจนพอใจ 555

OverclockZone Member nadpai's Avatar

ก็เป็นอย่างนี้ แหละใน commart มีเวลาทดลองแต่สั้นมาก
    เมื่อ 3 เดือนที่แล้วไปถอย acer 4937 มาที่ soft..... ไม่ยอมบอกข้อด้อยหลายอย่างในการใช้งาน
    โปรแกรมไปลงเอาเอง windows แย่จัง
    พอเอาไปที่ร้านก็ไม่อยากให้บริการ ของแถมบอกไปเอาที่ร้าน พอไปเอาก็ไม่มี
    เหมือนไม่ได้ซื้อจากร้านเค้างั้นแหละ
    กว่าจะใช้งานได้จริง ต้องหาทางช่วยตัวเองไปเกือบเดือน
    โชคดีที่ hardware ไม่เป็นไรมาก พอแก้ไขได้ แต่เซ็งกับการให้บริการ
    ส่วนภาพรวมผมว่า ไม่น่าซื้อเท่าไรในงาน commart สำหรับ notebook นะ

OverclockZone Member sandy207's Avatar

คอมมาร์ทถ้าคิดจะไปซื้อของถูกและดีนั้นอย่าไปเลยครับ หาเอาตามพันทิพย์ได้ของราคาเหมือนกัน แถมยังมีเวลาเช็คของได้เต็มที่อีก

เมื่อก่อนน่ะคอมมาร์ทดี แต่เดี๋ยวนี้มันเปลี่ยนไปแล้วครับ...

beer_rs's Avatar
    Nakhonratchasima-ร.ส.101-บางกะปิ-หนองจอก

เคยอยากไปครับ คอมมาร์ด

แต่พอได้ลองไปแล้ว ไม่คิดอยากจะไปอีกเลย

คนก็เยอะ เดินเบียดกัน น่าเบื่อ

อยากได้ผมไปพันธ์ทิพย์ดีกว่า สบายๆ ชิวๆ ราคาก็พอกัน เหมือนจะถูกกว่าด้วย
    แค่คอมมาร์ดได้ของแถมเยอะกว่า

OverclockZone Member

ผมก็ได้ไปขายในงานคนเยอะมากๆ ขายได้ตลอดๆๆๆๆ จนไม่ค่อยมีเวลาได้ Test ของใบแบบนานๆด้เลยครับ

OverclockZone Member projectd's Avatar
    Rangsit - Km.27

เหอๆ แต่ที่งานคนก็เยอะจิงๆนะครับ ><

Bookmarks

Bookmarks