Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมไหนที่สามารถการจำลองการลง windows ได้มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมไหนที่สามารถการจำลองการลง windows ได้มั่ง

ผมจะทำสื่อการเรียนการสอน การลง windows ครับ

ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม VMware Workstation นี้ครับ

สามารถใช้แต่ แต่บางขั้นตอนการลงมันถูกตัดไปครับ

เช่นขั้นตอนการแบ่ง พาธิชั่น การตั้งชื่อเครื่อง ตอนใส่ cdkey ครับ

ท่านใดมีโปรแกรมแนะนำได้มั่งครับ

ขอบคุณครับ

มีโปรแกรมตัวไหนมั่งครับที่สามารถ

capture vdo ได้มั่งครับ

Comment

ผมเคยใช้แต่ vitual PC อ่ะครับ เป็นของไมโครซอฟท์เอง

Comment

Originally posted by K8 View Post
        ผมเคยใช้แต่ vitual PC อ่ะครับ เป็นของไมโครซอฟท์เอง
        ขอบคุณครับ

มีโปรแกรมอื่นอีกไหมครับเพื่อเป็นทางเลือกครับ

Comment

มีด้วยหรอไม่เคยเห็นไปหามั้งดีกว่า

Comment

ใช้โปรแกรมไรก็ได้ครับ vmware,VirtualBox

แต่ผมแนะนำ VirtualBox เป็น freeware ของค่าย Sun

แล้วใช้ snagit อัด vdo เอาคับ มันยืดหยุ่นดีคับ ลองเล่นดู

Comment

Originally posted by Akatsuki View Post
              ใช้โปรแกรมไรก็ได้ครับ vmware,VirtualBox

แต่ผมแนะนำ VirtualBox เป็น freeware ของค่าย Sun

แล้วใช้ snagit อัด vdo เอาคับ มันยืดหยุ่นดีคับ ลองเล่นดู

ขอบคุณครับ

กำลังหาครับ

งานจะได้มีส่ง อาจารย์ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X