Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Assemby in China

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Assemby in China

AMD Assemby in China

AMD มีโรงงานในจีนด้วยหรือครับ

คือ ผมเอา CPU AMD 3200+ (939) ไปเครมมาน่ะครับ ตัวที่มาเป็นของมาเลเซีย คอร์ Winchester ลงท้ายด้วยตัวอักษร BI

แต่ตัวที่ได้มาเขียน Assemby in China ก็เลยงง ๆ น่ะครับ ตัวอักษรสองตัวท้ายแถวแรกเป็น BW ครับ

แต่พอลองใช้แล้วเปิด Cpu-z ดู เป็นคอร์ Venice ครับ แต่ผมจำได้ว่าคอร์ Venice จะลงท้านด้วย BP ไม่ใช่หรือครับ

ที่จะถามก็คือ AMD มีโรงงานผลิต CPU ในจีนด้วยหรือครับ

ป.ล.ผมเครม CPU กับ Com7 ครับ

ใช้ได้ ก็ พอแล้วครับ

ไม่ต้องสนใจอย่างอื่น

Comment

มีครับ
      รุ่นที่ดังมาจากจีน ตัวแรก รู้สึกจะ สมพร 754 2500+

BW เป็นเวนิช E6 ว่ากันว่า กินไฟน้อยกว่า เวลาลาก

Comment

ที่ผลิตอาจไม่ได้มาจากจีนอะนะครับ แต่ขั้นตอนประกอบลงหรือบรรจุลงกล่องอาจทำในจีนนะครับ เรื่อง chip นั้นไม่น่าจะทำในจีนได้นะครับ คิดว่าน่าจะผลิตในเยอรมันมากกว่า (จากพวก fab 30, fab 36 เป็นต้น) แล้วค่อยขยอยนำมาบรรจุในจีนซึ่งค่าแรงถูกกว่า

Comment

Working...
        X