overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member loveme4eve's Avatar

Default เกิดปัญหาใหญ่แล้ว เข้ามาช่วยทีครับ

วันนี้ไปซื้อคอมที่พันธ์ทิพย์มา

ร้าน JEDI

จัดสเปคไปก้อโอเค บอกเขาว่า เอาการ์ดจอ HIS HD4670 ICEQ4 1 GB

ตอนเช็คก้อไม่ได้ดูกล่องอะไรเล้ยยยยยย

ดูแต่หน้าจอ โอเค เห็นมัน 1 GB ก้อโอแระการ์ดจอ

จ่ายเงินก้อไม่ได้ดูอะไรนะ เห็นว่าเป็นร้านที่ดีมาซื้อกับเพื่อนบ่อย ๆ

ปรากฏว่า กลับมาถึงบ้านเมื่อกี้ เปิดถุงที่หิ้วมาดู

เอ้ะทำไมกล่องมันแดง ๆ ฟร้ะ

ตายแล้วคับพี่น้อง การ์ดจอผมกลายเป็น Sapphire Radeon HD4670 1GB DDR3

กำกันเลยทีเดียว มารู้ตอนนี้ผมจะเอาไปเปลี่ยนได้มั้ยอ่าครับ

ยังไม่ได้แกะเครื่องออกจากกล่องเลย

ความแตกต่างระหว่าง 2 ตัวนีี้ยังไงเหรอครับ

รบกวนกูรูมาช่วยทีนะครับ T^T

OverclockZone Member เรกะกอร์ฟ's Avatar

เอาไปเปลี่ยน เขาไม่เชื่อก็ให้เขาดูกล้องวงจรปิด เทียบดูว่ามีอะไรผิดพลาดไหม

OverclockZone Member loveme4eve's Avatar

แต่ในบิลมันลงว่า Sapphire อ่ะคับ กำเลยทีนี้

ไม่ได้สังเกตด้วย

OverclockZone Member tarkungZ's Avatar

เปลี่ยนสิครับ เปลี่ยนเลย

เราบอกว่าจะเอา his แต่เขาให้ sapp นั่นความผิดทางร้านครับ

ต้องยกไปทั้งเครื่องเลยมั้ยเพราะว่าประกอบมายังไม่ได้เอาออกจากกล่องเลย

OverclockZone Member aekunited's Avatar

สงสัยของหมดละมั่ง

OverclockZone Member TajabOn[G]'s Avatar
    บางแค,หนองแขม,วงเวียนใหญ่,ม.เศรษฐกิจ

น่าจะเปลี่ยนได้นะครับ

แต่ก็น่าจะเช้คก่อนนะ ก่อนจะออกจากร้าน - -*

OverclockZone Member khin7710's Avatar

ไปคุยครับ คุยให้รู้เรื่อง ไม่ต้องตกใจ คุยว่าไงมาเล่าให้ฟังมั่งนะครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

ไงเป็นแบบนี้นิ

OverclockZone Member
    Udonthaniบ้านหลัก ปัจจุบันนอนกทม

เปลี่ยนไม่ได้หรอกครับ
    เพื่อนผมไปเอา 9500 กิก๊ะบ๊วย รุ่น DDR3
    มันให้ 9500 กาแล็คซี่ DD2 มา -*-

Quote Originally Posted by TajabOn[G] View Post
    น่าจะเปลี่ยนได้นะครับ

แต่ก็น่าจะเช้คก่อนนะ ก่อนจะออกจากร้าน - -*
    สเปคเดียวกันเลยจากลายเซ้นของท่านTajabOn[G]

ต่างกันแค่ การ์ดจอ กับ PSU เนื่องจาก

เอาไปซื้อ Sony ตัวใหม่มา 3400

Raidmax เลยกลายเป็น Gview viva พร้อม PSU

แต่ว่าง ๆ ก้อจะไปเปลี่ยนเป็น Raidmax ครับผม ^^

Quote Originally Posted by runshana View Post
    เปลี่ยนไม่ได้หรอกครับ
    เพื่อนผมไปเอา 9500 กิก๊ะบ๊วย รุ่น DDR3
    มันให้ 9500 กาแล็คซี่ DD2 มา -*-
    แล้วของผมจะไปเหลือขี้อะไรหล่ะเนี่ย T^T

OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

โวย ดิคับ

OverclockZone Member happystati's Avatar

ทำกันได้ นึกว่าเราไม่รู้มั้งครับจับใส่ให้เสร็จสรรพ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เหมือนๆ กันคับ ถ้าไม่จิงจังไรกับยี่ห้อมากก้เหมือนกันแหละคับ

OverclockZone Member Cal2Toon's Avatar
    พระราม7-I'mPARKจุฬา-พันทิพย์ ประตูน้ำ

เปลี่ยนได้ของเพิ่งซื้อ บิลก็มี แล้วตอนซื้อ เขาไม่แกะมาแปะสติกเกอร์ ประกันให้รึ

OverclockZone Member 3S-GTE's Avatar

ถ้าไม่ลำบากมากนัก ก็ยกไปทั้งเครื่องเลยครับท่าน (อย่าไปยอม!!) เงินของเราครับ เค้าต้องเซอวิสร์เราอย่างเต็มที่ ผมล่ะเกลียดจริงๆกับพวกฉวยโอกาศ ถ้าของตัวเองไม่มีรุ่นที่ลูกค้าต้องการ ก็น่าจะบอกเค้าซิ ไม่ใช่ว่าจับรุ่นอื่นยัดมาซะงั้น เป็นไงแล้วกลับมารายงานด้วยนะครับท่าน ^^

OverclockZone Member osxp's Avatar

4670 1GB ถ้าระหว่าง his กับ sapphire ผมเลือก sapphire นะ เพราะไม่ชอบซิงค์แบบ HIS

แต่ซื้อ Gigabyte มา เพราะซิงค์ Zalman ซะงั้น อิอิ

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับเมื่อวันที่12

เจอเรื่องอีกเช่นเคย

ก่อนเอาการ์ดจอไปเปลี่ยนผมได้แกะ DVD-Rom ออกมาดูว่ามันแหม่ง ๆ ฟร้ะ

แล้วสุดท้ายเอาอีกจนได้คับ ตรูสั่งแบบ LightScribe ไปนี่หว่า

นี่มันไม่ใช่นี่หว่างานเข้าแล้วรอบ 2

ก็เลยทำการถอดไปด้วยครับ

ก่อนออกโทรไปเช็คหน่อยดิ้ว่าของมายัง

อ่ะ เบอร์แรก รับปุ๊ป ถามปั๊บ ตอบว่าของยังไม่มา จบวาง

โทรไปอีกเบอร์ดีกว่าลอง ๆ ดูเผื่อฟลุ๊ค

แล้วก้อเป็นอย่างว่าโทรไปอีกเบอร์เค้าบอกว่ามีให้มาได้เลย

ราคา 2490 โอเควาง อืมในใจคิดมันอยู่ร้านเดียวกันป่่าวว้ะ

พอไปถึงไปร้านเล็กก่อนน้ะ เจอเลยคนที่เขียนใบเสปคผมวันนั้น

เค้าก้อว่าไป.... บอกว่าเราเอาอันนี้เอง

แต่....ก่อนเข้าร้านนี้เราไปเช็คราคามา ใบเช็คราคาร้าน TK ตรูก็เขียนว่า His HD4670 กับ Lite on LightScribe กระดาษตรูยังอยู่เลย

แล้วมาทำหน้าหงิดใส่อีก เลยถามว่าของมายัง ตอบกลับมาว่า มาวันศุกร์ กำเลยทีนี้

ผมก้อเลยเดินไปร้านใหญ่ที่อยู่หัวมุมแทน

เค้าบอกว่าเด๋วเช็คให้นะ อืม ได้คำตอบว่า ของกำลังมาน้อง

ส่วน DVD เด๋วเปลี่ยนให้แต่ส่วนต่างน้องต้องเพิ่มน้ะ

ผมก้อบอกว่า เฮ้ยพี่ร้านอื่นในเวปอะไรก้อเหอะ

ราคาร้าน TK http://www.tkcom99.com/pricelist.php

Lightscribe นี่มันก้อราคานี้ไม่ใช่เหรอ 850 เค้าก้อเงียบ ๆ

แล้วไปเดินเล่นก่อนน้ะเด๋วโทรไปบอก

ผมคิดในใจเลยคับ คิดตังค์ตรูเพิ่มอีกเหรอเนี่ย

อีก 2 ชั่วโมงกว่า ๆ เรียกให้ไปเอา

โอเคไป ของมาปุ๊บ ยื่นของมาให้แบบหน้าไม่พอใจ(ความผิดตรูว่างั้น)

โอเคได้ของคิดตังค์ +เพิ่มการ์ดจอ 300 จาก 2350 << Sapphire เป็น 2650

ผมเถียงเลยคับ อ้าวอะไรอ่ะ โทรมาบอก 2490 ไม่ใช่เหรอคับ

แต่ดูเหมือนไม่มีใครฟังที่ผมพูด -*- ไปเรื่อง DVD ต่อ

+ผมเพิ่มอีก 100 เป็น 950

สรุปผมเสียไป 400 เซงมากลับมาบ้านผิดหวังกับร้านนี่ที่เคยไว้ใจสุด ๆ

เหนื่อยมากเลยนอน ตื่นเช้ามาอีกวันครับ

แกะของดูเลย ได้เรื่องอีกคนได้ครับ

การ์ดจอมันไม่ติดสติ๊กเกอร์รับประกันให้ครับ

และ DVD ประกันร้าน JIB ซ้ะงั้นอ่ะ

ต้องให้ผมโทรไปหามันแล้วเดินถือการ์ดจอไปให้มันติดสติ๊กเกอร์แล้วกลับอีกเหรอ

แค่นี้ก็เสียความรู้สึกมากพอแล้วหล่ะครับ ไม่รู้จะทำไงกะการ์ดจอเหมือนกัน

ถ้าเกิดพังขึ้นมามันก้อคงไม่ให้ผมเคลมเพราะว่าไม่มีสติ๊กเกอร์มันอีกแหง ๆ

แต่ผมก็เก็บบิลไว้นะเผื่อจะทำอะไรได้

แล้วทุกท่านมีความเห็นกับเรื่องนี้ว่าใครบ้างครับ
    Last edited by loveme4eve; 14 Nov 2009 at 02:14:43.

Quote Originally Posted by Cal2Toon View Post
    เปลี่ยนได้ของเพิ่งซื้อ บิลก็มี แล้วตอนซื้อ เขาไม่แกะมาแปะสติกเกอร์ ประกันให้รึ
    นี่ไงครับไม่ได้แปะให้ แถม เอาของร้านอื่นมาด้วย - -"

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks