Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการอัพเกรด และซื้อใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการอัพเกรด และซื้อใหม่ครับ

คือตอนนี้ สเปคผมเป็นแบบนี้

AMD Althon XP1700+ 1.48GHz
    Ram 256MB
    VGA GeForce2 MX400/400 AGP
    HDD 40GB

ผมควรจะอัพเกรด หรือซื้อใหม่ดีครับ ถึงจะคุ้ม อยากได้แรมสัก 2GB + การ์ดจอดีๆ อะครับ
    เน้นเล่นเกม แล้วก็ทำอีกหลายๆ อย่าง (ผมเป็นคนในร้อนอะ ชอบอะไรเร็วๆ) พร้อมๆกันเช่น เล่นเกม
    คุยเอ็ม เปิดเว็บ โปรแกรม แล้วก็เน้นเกมหนักๆ ไม่กระตุกหน่อยก็ดีครับ (เกม Online นะ Offline นานๆ จะเล่นที)

ถ้าซื้อใหม่มีงบ 20,000 คับ ยังไม่รีบซื้ออะคับ ถ้าอนาคตมีการเปลี่ยนแปลงถูกลงก็ช่วยบอกด้วยแล้วกันครับ :P

อีกเรื่องคือ Ram DDR กับ DDR2 ความเร็วต่างกันมากมั๊ยคับ

20000 มีจอแล้ว ยกเคชใหม่ได้เลยครับ X2 ราคาไม่แพง สนองความต้องการของท่านได้ ครับ

Comment

งั้นรบกวน ช่วยจัดสเปคสำหรับเกมส์มาให้ทีนะคับ
      มีจอแล้วครับ

แล้วก็ช่วยจัดเสปคอัพเกรดให้ด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

Comment

ซื้อเลยก่ ดีคับ เพราะ ยิ่ง รอยิ่งไม่ได้ ใช้คับ

Comment

ตามนิด เครื่องเก่า มีแรม ROM แบบใหนอยู่ยังไช้ได้ใหมครับ

Comment

ดูยังไงอะคับ

Comment

CD ROM DVD ROM ครับ ใช้ได้ใหม ถ้าได้ ก็ประหยัดได้อีก เป็น 1000

Comment

สเปคสำหรับเล่นเกม20000ไม่ไหวล่ะม้าง

Comment

เกมส์ออนไลน์นะคับไม่ใช่พวก BattleField

Comment

20000 สำหรับ เกมส์ครับ

X2 3800+ 3200
                    ASROCK AliveNF6-VSTA 2200
                    RAM ROx 667 1Gx2 3000
                    HDD 160G 2000
                    PCI-E Galaxcy 7900GS 6000
                    DVD RW 1300 ตกลงมีของเดิมอยู่เปล่าหว่าเอาไปก่อนแล้วกัน
                    CASE 1000
                    PSU DELUX 500W 1000

19700

ถ้าสงสัยความแรงของ 3800+ กับ 7900GS ไปกระทู้นี้ แล้วถาม member ชื่อนี้ครับ tong123 coment 16 ครับ อิอิ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=63212

Comment

อะไร 3800+ หรอคับ

ปล.ยังไม่มี DVD Rom ครับ
                      แล้ว DVD Rom ใส่ CD ได้เปล่าครับ
                      ปล2.ขอสเปคไว้อัพเกรดด้วยก็ดีครับ
                      ปล3.ขอบคุณมาก

Comment

Working...
                      X