Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุทาหรณ์สำหรับคนซื้อคอมที่พันทิพย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุทาหรณ์สำหรับคนซื้อคอมที่พันทิพย์

อยากฝากเตือนทุกท่านเรื่องแรมปลอม คือเมือเดือนมีนาคม ผมได้ไปประกอบคอมร้านบริษัท ซิสเต็ม เพอร์เฟคร์ เทคโนโลยีจำกัด ชั้น3 ห้อง 314 ที่พันทิพ ในเซทคอมที่ประกอบก็มีแรมคิงตัน 515/533 1300 บาท รวมอยุ่ด้วย ผมซื้อเสร็จก็กลับมาบ้าน ด้วยความอึดอัดใจว่าทำไมร้านไม่ยอมให้ผมเข้าไปดุคอมที่ประกอบอยู่ กลับถึงบ้านก็ใช้อยู่ประมาณ1เดือนคอมชอบขึ้นblue screen ไปดูแรม ปรากฎว่าเป็นแรมปลอม
    เพราะซิบเซทก้ไม่ใช่ ตรวจดูเลขSerial number ที่เว็บของคิงตันก็บอกว่าเป็นแรมปลอม ไปให้ร้านคอมดูร้านก็ยืนยันเป็นของปลอมแน่นอน ผมจึงโทรไปที่ร้านที่ซื้อมาด้วยความหวังว่าเค้าจะอายและมีความรับผิดชอบอยู่บ้าง เค้ากลับบอกผมว่าเป็นความผิดผมเองที่ตอนซื้อไม่บอกเค้าว่าเอาประกันร้านหรือประกันศูนย์ ทั้งที่ราคาผมซื้อ1300 ตอนนั้นร้านอื่นประกันศูนย์ก็ยังเท่านี้ 1300เท่ากัน ผมก็พึ่งรู้ว่าแรมปลอมเป็นประกันร้าน แรมจริงเป็นประกันศุนย์ คิดราคาผม1300บอกเปงประกันร้าน ประกันศูนย์ต้องแพงกว่านั้น เดี๋ยววันหน้าผมจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ว่าแรมปลอมที่ร้านที่ผมว่าเป็นยังไง เปรียบเทียบกับแรมจริงที่ผมซื้อมาใหม่

แซวหน่อย มี515/533ด้วยเหรอเนี่ยะ อิอิ ขำๆนะอย่าซีเรียส

แล้วตกลงเขาเปลี่ยนให้ป่ะ?

Comment

เดี๋ยวนี้ร้านค้าคุณธรรมหายไปไหนหมด อย่างนี้ต้องประจานครับ

Comment

งั้นยังงี้ ตอนซื้อของ ต้องบอกว่าเอาเป็น ประกันศูนย์ ก่อนดีกว่า ขืนไม่บอกร้านก้อโบ้ยมาว่าเป็นความผิดเรา แย่จริงๆครับ...

ขอบคุณที่เล่าให้ฟังนะคร้าบ...

Comment

ซื้อคิงตัน ก็ต้องระวังหน่อย หละ มันปลอม มันเย้อะ

Comment

พันธ์ทิพมันเถื่อนๆ อยู่แล้วครับ

Comment

เลวจริงๆ

Comment

แย่จริงๆ เป็นผมก็เซงนะครับ เอาแรมปลอมมาขายได้ไง

Comment

ขอบคุณที่มาเตือน แต่ว่าที่อื่นก็อาจมีเหมือนกันนะ

Comment

สมัยนี้ คิงตัน ปลอมเยอะ แต่เป็นผมไม่ยอมอ่า ไม่ไหว

Comment

บรื้อ... น่ากัวจะซื้อแรมก้อต้องตรวจสอบอีกแระ ขอบคุณงับจะได้ระวังตัวมากขึ้น

Comment

แล้วจะมีวิธีดูไหมคับไหนปลอมไหนจริงอะ

เพราะผมก็จะไปซื้อคอมยกชุดที่พันทิพเหมือนกันอะ

มีวิธีไรแนะนำไหมคับสำหรับของปลอมของจิงของทุกอย่างอะ

Comment

เปงผมเจอแบบคุณ โทรไปแล้วพูดแบบนั้น ผมกลับไปกระทืบคนขายแน่ๆ กวน teenสุดๆ

Comment

ดีนะ เราซื้อมาเป็นตัวๆ ประกอบเอง

Comment

สมัยนี้ คนซื้อต้องเช็คให้ดีๆก่อนจ่ายเงินครับ อย่าไว้ใจคนขายง่ายๆถ้าไม่สนิทกันจริงๆ
                              ของผมเจอซิมมือถือครับ อ่านไม่ดี เลยโดนอย่างแพง...เดือนนั้นเกือบกินแกลบ 5 5 5 เซ็ง...

Comment

Working...
                              X